Unda tovuti

Waliniuliza "wewe ni dini gani?" Nikajibu "mimi ni mwana wa Mungu"

Leo nataka kufanya hotuba iliyotengenezwa na wachache, hotuba ambayo hakuna mtu anayejifunza kwa sababu tu maisha ya mtu yanategemea imani yake, juu ya dini lake, badala ya kuelewa kuwa kituo cha mvuto wa maisha lazima iwe roho ya mtu na uhusiano na Mungu.

Kutoka kwa sentensi hii iliyoandikwa tu nataka kufunua ukweli ambao wachache wanajua.

Wanaume wengi huweka maisha yao juu ya imani wanazopokea kutoka kwa dini yao, mara nyingi hata hawajachaguliwa nao lakini na familia au kurithiwa. Maisha yao, uchaguzi wao, umilele wao ni wa kutosha kwenye dini hii. Kwa kweli hakuna kitu kibaya zaidi ya hii. Dini wakati ukimaanisha mabwana wengine wa kiroho ni kitu kilichoundwa na wanaume, kinachosimamiwa na wanaume na sheria zao pia zinaongozwa na waalimu lakini huundwa na wanaume. Tunaweza kuzingatia dini kama vyama vya siasa kulingana na sheria za maadili, kwa kweli mgawanyiko mkubwa na vita kati ya wanaume vinatokana na dini.

Je! Unafikiria Mungu ni muumbaji ambaye anataka vita na mgawanyiko? Mara nyingi hufanyika kusikia kwamba wengine huenda kukiri kwa mapadri bila kuwa na ufutaji wa dhambi kwani tabia yao ni kinyume na kanuni za Kanisa. Lakini je! Unajua hatua kadhaa katika Injili ambayo Yesu analaani au anakubali na ana huruma kwa kila mtu?

Hii ndio maana ninayotaka kusema. Vita vya Waisilamu, hukumu ya Wakatoliki, kasi ya maisha ya watu wa Mashariki haishani na mafundisho ya Muhammad, Yesu, Buddha.

Kwa hivyo ninakuambia usisukuma mawazo yako katika dini bali katika mafundisho ya mabwana wa kiroho. Naweza kuwa Mkatoliki lakini mimi hufuata Injili ya Yesu na kutenda kwa uangalifu lakini sihitaji kufuata mlolongo wa sheria ambazo ni ngumu kuelewa na inabidi nimuulize kuhani kwa ufafanuzi.

Kwa hivyo mtu akikuuliza una dini gani unajibu "Mimi ni mwana wa Mungu na kaka wa wote". Badilika dini na kiroho na kutenda kulingana na dhamiri kwa kufuata mafundisho ya watumwa wa Mungu.

Kwa mazoea na maombi hufanya kulingana na dhamiri na usisikilize kile pundits nyingi zinakuambia, sala hutoka moyoni.

Hii sio hotuba yangu ya kimapinduzi bali ni kukufanya uelewe kuwa dini huzaliwa kutoka kwa roho na sio kutoka kwa akili kwa hivyo sio kutoka kwa uchaguzi wa kimantiki bali kutoka kwa hisia. Nafsi, roho, uhusiano na Mungu uko katikati ya kila kitu na sio hotuba zilizo wazi na sheria zilizotolewa na watu.

Jijaze na Mungu na sio kwa maneno.

Kufikia sasa nina hakika kuwa katikati ya miaka ya maisha yangu wakati wengi wamejua hadithi, sanaa, sayansi na ufundi kwangu Mungu alitaka kunipa zawadi tofauti, ili kujua ukweli. Sio kwa sifa yangu bali kwa Rehema zake na mimi tunakupeleka ufahamu wote huo kwa mawasiliano ya karibu na Muumba unanisukuma kusambaza.

Na Paolo Tescione