Unda tovuti

Unachohitaji kujua ikiwa umechangiwa na kupoteza uzito

"Kwa kuchagua afya kuliko nyembamba unachagua upendo kwako kwa uamuzi wa kibinafsi." ~ Steve Maraboli

Ikiwa tunajali sana afya, mnamo 2020, lazima tuache kujaribu kupunguza uzito.

Najua, ni kinyume cha yale ambayo tumefundishwa kuamini, lakini kaa nami wakati ninaelezea kwa nini ninasema.

Kuzingatia mapungufu ya lishe na kupunguza uzito kwa kweli husababisha kupata uzito na matokeo mabaya ya jumla ya afya kwa watu wetu.

Utamaduni wetu umepuuzwa na upungufu wa uzito kwa vizazi. Siku zote tumekuwa tukiwa na madai ya kejeli "kupoteza mafuta haraka" kwa kula chakula kimuujiza. Imeendelea kwa mamia ya miaka.

Kwa hivyo na yote ambayo yamekamilika, yote yanafanyaje kazi kwetu? Je! Idadi yetu inaendelea kuwa ndogo na yenye afya? Karibu. Kinyume chake ni kweli.

Kwa kweli, tunafikiria kwamba lishe hiyo inafanya kazi kwa sababu mara nyingi tunaporuka kwenye mpango mwingine mpya, kupoteza uzito wa kwanza hufanyika kwa urahisi. Tumefurahi na sema kwa kila mtu ambaye atasikiliza lishe mpya ya miujiza ambayo tumepata na jinsi tunahisi vizuri.

Na ni lini tunapata uzito? Kweli, ni kosa letu, sivyo?

Tunatambua kwa sababu tu sisi ni wajinga na "tunatoka kwenye track", sawa?

Hii ndio tasnia ya lishe ambayo imejipanga kwa busara kuamini.

Tumefundishwa kuwa faida yoyote ya uzani ni hasi, ambayo sio tu shida mbaya, lakini pia ni ishara ya uvivu, ulafi na hakuna kujidhibiti. Kwa hivyo pia tulifundishwa kuwa na aibu.

Je! Ni nini juu ya kupunguza uzito? Kweli, hiyo ndiyo kila wakati takatifu ya kushinda maisha, sawa? Ni tukio linalostahili kusherehekewa!

Kwa hivyo lishe "kutatua shida".

Lakini masomo ya muda mrefu ya lishe yanaonyesha kuwa lishe ya kupunguza uzito husababisha watu wengi kuongezeka zaidi kwa wakati.

Uchunguzi wetu wa kupunguza uzito ni kujenga uzani.

Lakini hatuhitaji hata masomo ili kuithibitisha, tayari tunaijua kwa sababu tunaiona inafanyika katika maisha halisi, kila siku.

Sio hivyo tu, inachangia kula kwa shida na hata kutuua kwa kuunda shida za kula.

Tunakufa kuwa nyembamba. Mara nyingi, halisi.

Na tena, nauliza, inafanyaje kazi kwetu? Ni miaka ngapi (au mtu unayemjua) umekuwa ukijaribu kupunguza uzito?

Kawaida mimi huzungumza na wanawake ambao walianza kufuata chakula cha vijana (au mchanga), ambao sasa ni sitini na sabini na wametumia maisha yao yote kukata tamaa na kupunguza uzito, kwa sababu tu hawajapata kupata uzito wa kudumu .

Kwa kweli, hii ni kawaida sana kuliko mtu yeyote kupoteza uzito, kuiweka mbali na kuishi kwa furaha milele.

Jambo la kuchukiza ni kwamba tunajua. Kiwango cha kushindwa kwa majaribio ya kupoteza uzito inajulikana sana kuwa imekuwa mzaha. Kuna mamilioni ya memes na utani kwenye mtandao yaliyo karibu na hii.

Ikiwa mtu anajaribu kupunguza uzito, anatarajiwa kushindwa kabla hata ya kuanza.

Tunajua kuwa juhudi za kupunguza uzito hazifanyi kazi kwetu, lakini sisi ni askari ... milele tukiwa na hofu ya kwamba tunaweza kupata nini ikiwa tutajitolea kupigana vita vya kudhibiti uzito, bila kugundua kuwa vita hiyo ndio inasababisha sana ya shida.

Napenda kumtumia rafiki yangu, ambaye tutamuita Mariamu, kama mfano kwa sababu Mariamu alikuwa mimi. Yeye ni wewe. Yeye ni dada yako, binti, mama, rafiki na mwenzako.

Mariamu anapenda chakula. Nani sio, mimi niko sawa? Lakini mara nyingi anakula wakati hana njaa ya mwili au anaendelea kula hata wakati amejaa sana. Baada ya muda, anza kuunda faida ndogo ya uzani. Kwa kuwa anaishi katika ulimwengu ambao unaamini kuwa kupata uzito ni hali mbaya ambayo lazima aepuke kwa gharama zote, anaanza kujihukumu. Mwili wake na uzito huwa shida ambayo lazima atatatua, kwa gharama zote.

Marekebisho juu ya lishe na kupunguza uzito imekuwa mzozo kwa jamii yetu shukrani katika sehemu kubwa kwa unyanyapaa usioweza kuepukika wa uzani ambao umehusiana na kupunguza uzito, kwa njia yoyote ile muhimu, na afya.

Anaogopa kupata uzito.

Kwa kuwa ubongo wake umejifunza tabia ya kutegemea chakula ili kutatua "shida" yoyote au kutuliza mhemko wowote, hofu hutuma ishara "kula" kwa autopilot.

Kwa kuwa yeye huanza chakula cha kuzuia ambacho huondoa tani ya chakula yeye hutumika kula (nyingi ambazo mwili wake unahitaji kufanya kazi vizuri), silika ya kuishi katika akili yake inaogopa njaa na husababisha tamaa na msongo kwamba kusababisha "pango" yake juu ya lishe yake. Ishara zaidi "kula".

Hofu zaidi. Kuogopa kwamba haitashikamana na chochote. Hofu ambayo itaendelea kupata. Hofu ya kuhukumu kutoka kwa wengine kwa sababu ya mwili wake unaokua.

Anahisi kuwa na hatia na aibu kwa kutoweza "kudhibiti" uzito wake au tabia ya kula.

Aibu inamfanya ahisi kama mtu mbaya. Yeye huchukia mwili wake na anajitahidi kujipenda

Anaanza kufanya chaguzi zinazoendelea za kuogopa na zisizo na upendo kwa mwili wake kwa sababu amekwama katika mzunguko huo, akirudia tabia zile zile za kujipenyeza za "kurudi kwenye track" na "kuanguka track", kula chakula, kupunguza uzito na Pata tena na tena.

Na hapo ndipo anakaa, katika maisha yake yote. Katika nafasi hiyo ya kuzingatiwa na uzani wake bila kuibadilisha kabisa, isipokuwa kuendelea kupata polepole.

Yeye hukwama katika nafasi hiyo ya kuwa "kamili" kwa wiki, ambayo inamaanisha kula na kukata tani ya chakula ili tu "kuanguka mbali" na kuwa janga la uchaguzi wa kujiangamiza kwa wiki au miezi hadi atakapoamua " anza tena. "

Huu ni ukweli. Kwa idadi kubwa ya watu, hii ni matokeo ya urekebishaji wetu juu ya kupoteza uzito.

Haitufanya tuwe wakonda na wenye afya; inatufanya kuwa mzito zaidi na kuharibu afya yetu ya kiakili na ya mwili.

Ambayo inanileta kwa uhakika: ikiwa tunajali sana juu ya afya, lazima tuuache ushirika huu na kuacha kuzingatia upungufu wa uzito. Ni kweli utaftaji huu na ushirika ambao unafanya idadi yetu kuwa nzito na dhaifu.

Ikiwa tunajali sana afya, tutaacha kuzingatia kupunguza uzito na badala yake tutazingatia jinsi inavyohisi kuishi katika miili yetu na jinsi uchaguzi ambao tunafanya unaathiri hii.

Chaguzi unazofanya leo hazitaathiri uzito wako leo, lakini zitaathiri jinsi unavyohisi juu ya kuishi katika mwili wako leo.

Wakati mwelekeo wetu uko kwenye kupoteza uzito tu (kama kawaida hufanyika), tunakaa katika mzunguko huo wa kujiumiza ambao nimezungumza tu na hatujaribu hata kufanya maamuzi mazuri kwa sisi isipokuwa tu "kwenye wimbo" na kujaribu Punguza uzito. Wakati wote, tunapuuza afya zetu.

Tunapolenga kupunguza uzani na kuhusisha uzito na afya, tunafikiria, nahisi ujinga kwa sababu nimezidiwa sana na sitajisikia vizuri mpaka nitapunguza uzito ... na kwa kuwa mimi tayari nimepata mafuta na nahisi ujinga, kwanini wasiwasi kuhusu fanya kitu kizuri kwa mwili wangu?

Wakati ukweli ni, bila kujali saizi tuliyo nayo, tunaweza kudhibiti jinsi inavyohisi kuishi katika miili yetu leo, na mara nyingi ni chaguo moja au mbili tu mbali.

Ikiwa mwili wako unahisi kuwa mgumu na dhaifu, ni chini ya uwezekano wa kuwa kwa sababu ya uzito wako na uwezekano mkubwa wa kuwa kwa sababu unahitaji tu kunyoosha kidogo, lakini kwa muda mrefu ukiwa umeshikilia sana ukweli kwamba lazima uwe na uzito ili ujisikie vizuri , kuna uwezekano mdogo kwamba itakupa dakika chache za kunyoosha inahitaji na ugumu wa pamoja.

Kwa hivyo hata ikiwa kubeba mafuta ya ziada ya mwili sio afya (Sisemi kuwa sio kiashiria kiotomatiki cha afya mbaya zaidi ya kuwa na uzani), ikiwa tunajali sana kiafya, tutaacha kukuza uzani.

Utaalam huo haufanyi kazi na, muhimu zaidi, hutufanya tuwe na afya njema.

Uzito wa uzito sio mbaya kila wakati. Wakati mwingine, ni matokeo ya afya na uponyaji.

Kupunguza uzani sio nzuri kila wakati. Wakati mwingine ni matokeo ya ugonjwa.

Hakuna uzito wa kichawi au njia ya kula, ni dhamana ya afya kwa kila mtu, kwa hivyo lazima tuache kuzingatiwa juu ya vitu hivyo.

Maisha yenye afya sio tu juu ya uchaguzi ambao sisi hufanya kwa miili yetu, na kwa kweli sio juu ya kunyimwa, kizuizi, ukamilifu au adhabu.

Sio juu ya idadi kwa kiwango au saizi ya jeans zetu. Sio juu ya watembea kwa miguu, detoxes, mafuta ya kuchomwa mafuta au mifano ya ngozi ya Instagram na picha zao nzuri zilizo na mapishi ya kikaboni zaidi, bila gluteni, vegan na vyakula bora.

Ikiwa tutaacha kufikiria juu ya kile tunachopima, au ikiwa "tutakuwa nzuri au mbaya na chakula leo" au wakati mlo unaofuata unapoanza, akili zetu hazitakuwa zimejaa wale ambao hutumia mawazo yote na uchunguzi na tunaweza kuanza kuzingatia vitu ambavyo vinafaa sana kwa afya zetu kama vile unganisho, huruma na kujiamini.

Vitu kama kulisha miili yetu, akili zetu, roho zetu na mahusiano yetu (sio ya nje tu bali ya ndani - uhusiano wetu na sisi wenyewe, na chakula, na miili yetu).

Tunaweza kuanza kukubali kule tulipo, kuelewa tunakoenda na kupata raha katika kuhisi raha kidogo tunapofanya kazi kufika huko.

Tunaweza kuanza kujitambulisha, siku baada ya siku, chaguo moja ndogo kwa wakati mmoja. Tunaweza kuzingatia jinsi tunataka kuishi, juu ya jinsi tunataka kuhisi miili yetu, juu ya nani tunataka kuwa na juu ya uchaguzi mdogo wa kila siku unaohitajika kufika huko.

Hapa kuna jinsi tunaboresha afya zetu.