Unda tovuti

Mtakatifu Rose Philippine Duchesne, Mtakatifu wa siku 20 Novemba

Historia ya Mtakatifu Rose Ufilipino Duchesne

Alizaliwa huko Grenoble, Ufaransa, kwa familia ambayo ilikuwa kati ya matajiri wapya, Rose alijifunza ufundi wa kisiasa kutoka kwa baba yake na kupenda maskini kutoka kwa mama yake. Sifa kuu ya tabia yake ilikuwa mapenzi ya nguvu na ya ujasiri, ambayo yakawa nyenzo - na uwanja wa vita - wa utakatifu wake. Aliingia kwenye nyumba ya watawa ya Ziara ya Maria akiwa na miaka 19 na alibaki licha ya upinzani wa familia. Wakati Mapinduzi ya Ufaransa yalipoanza, nyumba ya watawa ilifungwa na akaanza kuwajali masikini na wagonjwa, akafungua shule ya watoto wasio na makazi, na akahatarisha maisha yake kwa kusaidia makuhani wa chini ya ardhi.

Wakati hali ilipoa, Rose mwenyewe alikodi makao ya watawa ya zamani, ambayo sasa ni magofu, na kujaribu kufufua maisha yake ya kidini. Walakini, roho ilikuwa imeenda na hivi karibuni tu watawa wanne tu walibaki. Walijiunga na Jumuiya mpya ya Moyo Mtakatifu, ambaye mkuu wake mchanga, Mama Madeleine Sophie Barat, angekuwa rafiki yake wa maisha.

Kwa muda mfupi Rose alikuwa mkuu na msimamizi wa novitiate na shule. Lakini tangu aliposikia hadithi za kazi ya umishonari huko Louisiana akiwa mtoto, hamu yake ilikuwa kwenda Amerika na kufanya kazi kati ya Wahindi. Katika miaka 49, alidhani hii itakuwa kazi yake. Akiwa na watawa wanne, alitumia majuma 11 baharini akielekea New Orleans na majuma mengine saba huko Mississippi huko St. Kisha akakutana na moja ya tamaa nyingi maishani mwake. Askofu huyo hakuwa na mahali pa kuishi na kufanya kazi kati ya Wamarekani Wamarekani. Badala yake, alimtuma kwa kile alichokiita kwa huzuni "kijiji kilicho mbali zaidi nchini Merika," Mtakatifu Charles, Missouri. Kwa dhamira tofauti na ujasiri, alianzisha shule ya kwanza ya bure ya wasichana magharibi mwa Mississippi.

Ijapokuwa Rose alikuwa mgumu kama wanawake wote waanzilishi wa mabehewa yaliyokuwa yakizunguka magharibi, baridi na njaa ziliwafukuza - kwenda Florissant, Missouri, ambapo alianzisha shule ya kwanza ya Kikatoliki ya India, na kuongeza zaidi kwa eneo hilo.

"Katika muongo wake wa kwanza huko Amerika, Mama Duchesne alipata shida karibu zote ambazo mpaka ulipaswa kutoa, isipokuwa tishio la mauaji ya Wahindi: makazi duni, upungufu wa chakula, maji safi, mafuta na pesa, moto wa misitu na mahali pa moto. , mazingira mabaya ya hali ya hewa ya Missouri, makazi duni na kunyimwa faragha yote, na tabia mbaya ya watoto waliolelewa katika mazingira magumu na wenye mafunzo kidogo kwa adabu ”(Louise Callan, RSCJ, Ufilipino Duchesne).

Mwishowe, akiwa na umri wa miaka 72, amestaafu na afya mbaya, Rose alitimiza hamu yake ya maisha. Ujumbe ulianzishwa huko Sugar Creek, Kansas, kati ya Potawatomi na aliletwa naye. Ingawa hakuweza kujifunza lugha yao, hivi karibuni walimwita "Mwanamke-Anayesali Daima". Wakati wengine walifundisha, alisali. Hadithi inasema kwamba watoto wa asili wa Amerika walimteleza wakati alipiga magoti na kutawanya vipande vya karatasi kwenye mavazi yake, na akarudi masaa kadhaa baadaye kuwapata bila shida. Rose Duchesne alikufa mnamo 1852, akiwa na umri wa miaka 83, na akatangazwa mtakatifu mwaka 1988. Sikukuu ya kiliturujia ya Mtakatifu Rosa Ufilipino Duchesne ni Novemba 18.

tafakari

Neema ya Mungu ilielekeza mapenzi ya mama Duchesne na dhamira ya unyenyekevu na ujamaa na hamu ya kutokufanywa bora. Walakini, hata watakatifu wanaweza kushiriki katika hali za kijinga. Katika mabishano naye juu ya mabadiliko kidogo kwenye kaburi, kuhani alitishia kuondoa hema hiyo. Kwa subira alijiruhusu kukosolewa na watawa wadogo kwa kutokuwa na maendeleo ya kutosha. Kwa miaka 31, ameshikilia mstari wa upendo bila woga na utunzaji usioyumba wa nadhiri zake za kidini.