Unda tovuti

Roma: Antonio Ruffini mtu aliye na zawadi ya stigmata

Antonio Ruffini alizaliwa huko Roma mnamo 1907 mnamo Desemba 8, sikukuu ya Dhana ya Kufahamu. Alitajwa kumheshimu Saint Anthony, mkubwa wa wavulana watatu na aliishi katika familia yenye kujitolea yenye tabia ya kuwajali sana masikini. Mama yake alikufa wakati Antonio alikuwa mchanga sana. Antonio alikuwa na shule ya msingi lakini, tangu umri mdogo, aliomba kwa moyo badala ya vitabu. Alikuwa na maono yake ya kwanza ya Yesu na Mari alipokuwa na umri wa miaka 17. Aliokoa pesa zake na akaenda Afrika kama mmishonari. Alikaa kwa mwaka mmoja akitembelea vijiji vyote, akiingia kwenye vibanda vya kutunza wagonjwa na kuwabatiza watoto wachanga. Amerudi barani Afrika mara chache zaidi na alionekana kuwa na zawadi ya xenoglossia, ambayo ni uwezo wa kuongea na kuelewa lugha za kigeni bila kuwahi kusoma nao. Alijua hata aina ya makabila anuwai. Alikuwa mganga pia barani Afrika. Angeuliza watu maswali juu ya maradhi yao na kisha Mungu angewaponya na tiba ya mitishamba ambayo Antonio angepata, chemsha na kusambaza. Hakujua anachokuwa akifanya: yote yalikuwa ya asili. Hivi karibuni neno hilo likaenea katika vijiji vingine.

Udhihirisho wa unyanyapaaji wa damu huko Antonio Ruffini ulitokea mnamo Agosti 12, 1951 wakati akirejea kutoka kazini kama mwakilishi wa kampuni ambayo ilifunga karatasi, kando ya Via Appia, kutoka Roma kwenda kwa Terracina, kwenye gari la zamani. Ilikuwa moto sana na Ruffini alikamatwa na kiu kisichoweza kuhimili. Baada ya kusimamisha gari, alienda kutafuta chemchemi ambayo alipata muda mfupi baadaye. Ghafla, aliona mwanamke kwenye chemchemi, bila viatu, amevikwa vazi jeusi, ambalo aliamini ni mkulima wa eneo hilo, pia alikuja kunywa. Mara tu alipofika, alisema, "Kunywa ikiwa una kiu! Na akaongeza: Je! Umeumia vipi? "Ruffini, ambaye alikaribia mikono yake kama kikombe kunywa sip ya maji, aliona kuwa maji yamebadilika kuwa damu. Alipoona haya, Ruffini, bila kuelewa kile kinachoendelea, akamgeukia yule mama. Alitabasamu kwake na mara moja akaanza kuzungumza naye juu ya Mungu na upendo wake kwa wanadamu. Alishangaa kusikia maneno yake ya kweli na haswa zile ahadi za Msalabani.

Maono yake yalipotoweka, Ruffini, akahamia na kufurahi, akaelekea gari, lakini alipojaribu kuondoka, aligundua kuwa nyuma na kwa mikono yake wazi vifungu vikubwa vya damu nyekundu vilionekana kutapakaa kama damu. Siku chache baadaye, aliamshwa ghafla usiku na sauti kubwa ya upepo na mvua na akainuka kufunga dirisha. Lakini aliona kwa mshangao kwamba anga lilikuwa limejaa nyota na usiku ulikuwa kimya. Aligundua kuwa hata hali ya hewa miguuni mwake ilikuwa na unyevu kidogo, kitu kisicho cha kawaida na aligundua kwa mshangao, kwamba vidonda kama vile vilivyo mikononi mwake vilionekana mgongoni na kwenye miguuni ya miguu yake. Kuanzia wakati huo, Antonio Ruffini amepewa kabisa wanaume, kwa hisani, kwa wagonjwa na kwa msaada wa kiroho wa wanadamu.

Antonio Ruffini alikuwa na stigmata mikononi mwake kwa zaidi ya miaka 40. Walipitia mitende yake na walichunguzwa na madaktari, ambao hawakuweza kutoa ufafanuzi wowote. Licha ya ukweli kwamba vidonda vilapita wazi mikononi mwake, kamwe hawaambukizwa. Papa Pius XII anayejulikana, aliidhinisha baraka ya kanisa mahali ambapo Ruffini alipokea stigmata kwenye Via Appia na baba Tomaselli, muujiza, aliandika kijitabu juu yake. Riflini pia inasemekana alikuwa na zawadi ya kugharimia. . Baada ya kupokea unyanyapaa, Antonio alishiriki katika Agizo la Tatu la Mtakatifu Francisko na alifanya kiapo cha utii. Alikuwa mtu mnyenyekevu sana. Kila wakati mtu alipouliza kuona stigmata, alinung'unika sala fupi, akambusu msalabani, akavua glavu zake na akasema: "Hapa ndio. Yesu alinipa majeraha haya na, ikiwa anataka, anaweza kuwachukua. "

Ruffini juu ya Papa

Miaka kadhaa iliyopita baba Kramer aliandika maoni haya juu ya Antonio Ruffini: “Mimi mwenyewe nimejua Ruffini kwa miaka mingi. Katika miaka ya mapema ya 90, Ruffini aliulizwa bure nyumbani kwake: "Je! John Paul II ndiye Papa ambaye atafanya wakfu wa Urusi?" Akajibu, "Hapana, sio John Paul. Haitakuwa hata mrithi wake wa haraka, lakini yule anayefuata. Yeye ndiye atakayeweka wakfu Urusi. "

Antonio Ruffini alikufa akiwa na umri wa miaka 92 na hata katika kitanda chake cha kifo alisema wazi kuwa majeraha mikononi mwake, sawa na yale ambayo Kristo alilazimika kuacha kucha zake kwa kusulubiwa, zilikuwa "Zawadi ya Mungu.