Unda tovuti

Kuhamasisha: nini cha kufanya wakati unahisi uchovu wa maisha yako

mtu boring katika kazi

Wakati mwingine, wakati mambo yanaharibika, wanaweza kuanguka mahali. "~ LJ Vanier

Mwanzoni mwa mwaka jana, ilionekana kwangu kuwa hatimaye nilikuwa na kila kitu. Elimu nzuri? Angalia. Kuheshimu kazi ya ushirika? Angalia. Mshahara mzuri? Angalia. Gari la Ndoto? Angalia. Mrembo mzuri, wa kuchekesha na mzuri? Angalia. Nyumba ya kifahari? Angalia.

Nilipaswa kuwa na furaha. Kwa hivyo sikuhisi kama nilikuwa? Maisha yangu yalionekana kuwa sawa kwenye karatasi. Kwa nini bado nilihisi tupu? Nilikuwa nimefanya kila kitu ambacho nilifikiri nifanye. Kwa hivyo nilihisi kama udanganyifu? Nilikuwa na kila kitu ambacho nimewahi kutaka. Kwa hivyo haikuonekana kuwa ya kutosha kwako?

Jibu ni rahisi: Nilikuwa nimekuwa nikishughulika sana kujaribu kutunza maisha ambayo yalionekana kuwa mazuri nje kutambua jinsi nilihisi ndani. Nilikuwa nimekuwa nikishughulika sana kujaribu kuwa kile wengine walinitaka nielewe mimi ni nani. Nilikuwa nimekuwa nikifanya kazi sana kujaribu kuonekana kuwa muhimu kutambua kile ambacho ni muhimu kwangu.

Nilikuwa na shughuli nyingi kufuatia harakati kwa upofu kugundua kuwa nilikuwa nikiridhika na kazi ambazo hazilingani na ndoto zangu, mahusiano ambayo hayalingani na mahitaji yangu na mtindo wa maisha ambao haukuendana na maadili yangu.

Kwa miaka, nimekimbia kwenye mtandao, hatua yangu ya kila siku imekuwa ya kuvuruga vizuri. Na ilifanya kazi. Mpaka sasa nilifungua sanduku la mwisho siku ambayo mpenzi wangu na mimi tulihamia pamoja.

Kwa sababu, nilipokuwa nimekaa pale kwenye nyumba yetu kubwa, nzuri, nikitazama samani ya mbuni ambayo nilikuwa nimechagua kwa uangalifu mwingi na uso wa mtu ambaye nilikuwa sijachagua kwa uangalifu mwingi sana ambao nitatumia maisha yangu, Piga mimi: kila kitu nilichokuwa nimetumia muda mrefu wa kuota ulikuwa hapa, ukiwa karibu. Ni wakati ambao nilikuwa nikifikiria kila wakati. Lakini sivyo sivyo nilifikiria nilihisi.

Mara ya kwanza, niliiweka kwa jitters za hali. Kweli, nilikuwa nimepooza na wasiwasi, nimepooza na woga na shida na kutokuwa na usalama wakati mwingi, lakini ni kawaida, sivyo? Baada ya yote, ilikuwa mabadiliko makubwa.

Na kukubali mwenyewe kwamba kuna kitu kibaya kinamaanisha kufanya mabadiliko. Kukiri mwenyewe kuwa nimechagua njia mbaya kunamaanisha kuingia kwenye haijulikani. Kukiri mwenyewe kuwa sikuwa na furaha kunamaanisha kuchukua jukumu. Na kwa kweli sikuwa tayari kuifanya.

Lakini kwa kila siku tupu na kila usiku kukosa kulala ambayo ilopita, hisia za hofu, kutoridhika na kutokuwa na hamu zilizidi kuongezeka.

Haikufika hadi wakati uso wa uso uliporomoka na nikajikuta nikiwa single, sina kazi na kurudi na wazazi wangu ambayo nilielewa: hisia hizo hazikuwa tukio la bahati mbaya. Walikuwa onyo. Ishara ya neon inayoangaza na kuangaza kuwa kitu kibaya.

Ukweli ni kwamba, hakuna kiwango chochote cha idhini ya nje kinachoweza kuturidhisha. Hakuna kiasi cha ziada cha nyenzo kinachoweza kutuokoa kutoka kwa hisia zetu. Hakuna umakini wa kimapenzi unaoweza kufanya shida zetu kutoweka. Na hakuna kiwango chochote cha baridi kinachoweza kujaza utupu wa roho ambao umepuuzwa.

Katika maisha yangu yote ya watu wazima, nilikuwa nikichagua pesa kwa dhati kwa maana, kemia juu ya unganisho na uthibitisho juu ya ukweli - na sasa nilikuwa nikilipa bei.

Wakati vitu na viambatisho ambavyo vilinipa udanganyifu wa usalama, kusudi na kitambulisho vimepotea ghafla, ghafla, nilikuwa na ench, nikiteleza na bila mwelekeo, nikamata kitu chochote kuniokoa kutoka kuzama katika bahari ya utupu. ambayo ilienea mbele yangu.

Nilijua nilipaswa kufanya kitu na maisha yangu. Lakini nini? Sikuwa na mambo ya kupendeza, masilahi na hamu. Sikujua kile nilipenda kufanya, achilia tu kile nilitaka kufanya.

Mbali na hilo, nilikuwa na aibu sana, tahadhari mno, na boring. Watu kama mimi hawafanyi mambo ya ujasiri na ya adabu kama kuanzisha blogi au kuwa mwalimu wa yoga au kusafiri ulimwenguni. Watu kama mimi wanaendana na heshima na wanakubali maisha ambayo yameamriwa.

Lakini chini ni mahali pa kubofya. Kwa sababu unapokuja uso kwa uso na hofu yako, hauna chaguo ila kuishinda. Wakati haujui tena ni nani, hauna chaguo lakini ujijifunze tena. Na wakati maisha yako yote yameanguka, hauna chaguo ila kuijenga upya.

Uamsho wa kiroho, shida ya utoto wa mapema, usiku wa giza la roho: iite kile unachotaka. Ninachojua ni kwamba, hadi wakati huo, nilihisi kama nilikuwa nimelala na mwishowe nilikuwa naanza kuamka. Na ulimwengu haukuonekana tena kutisha. Kwa kweli, ilionekana kamili ya uwezekano wa kupendeza.

Kwa mara ya kwanza maishani mwangu, nilihisi nikiwa hai na tayari kufuata moyo wangu.

Basi ndivyo ilianza safari ya kichawi ya kujitambua. Kama phoenix inayoinuka kutoka majivu, kama mbegu ambayo hutoka kwenye mmea, kama kiwavi anayebadilika kuwa kipepeo, nilizaliwa upya. Na maisha haya mapya ambayo nimeunda ni bora zaidi kuliko ile niliyoiacha nyuma.

Ukweli ni kwamba wakati nilipoachilia mtego wangu juu ya mipango niliyokuwa nayo kwa siku za usoni, wakati huo nilipoachia imani za kujizuia ambazo zilikuwa zimeelezea jinsi nilivyoishi, wakati huo nilipoteza matarajio ya kufikiria ambayo nilikuwa nayo mahali, niliwekwa huru. Kuachiliwa kutoka kwa maisha ambayo yalikuwa yameharibu tumaini langu, kukandamiza ndoto zangu, kudhoofisha roho yangu na kuangamiza roho yangu.

Wakati ambao nilijiruhusu kuwa mwenyewe ndio dakika niliyojifunza maana ya kweli ya uhuru.

Mwaka jana niliona maeneo ambayo sikuwahi kufikiria kuwa ningefanya, nilifanya vitu ambavyo sikuwahi kufikiria kuwa ningeweza kufanya na nikabadilika kwa njia ambazo sikufikiria zinawezekana.

Nilizindua blogi, nilijiandikisha kwenye darasa la yoga, niliendelea na safari ya peke yangu na mkoba begani kwangu, nilijifundisha ustadi mpya, nilipata marafiki wapya na viunganisho, nilianza kazi mpya za kupendeza na kuweka malengo. Nilisema kwaheri kwa ulimwengu wa ushirika ambao ulikuwa unaharibu maadili yangu, mahusiano yasiyokuwa na afya ambayo yalikuwa yakinivuta chini na tabia za uharibifu ambazo zilikuwa zikinizuia.

Na sijatazama nyuma tangu hapo.

Kwa hivyo unaweza kufanya nini ikiwa utajikuta unapita kwenye maisha kupitia usingizi, unahisi kukwama, umetulia, umetulia macho na umekatika?

Inapunguza.
Sio lazima ufanye maamuzi yoyote mara moja. Kwa kweli, wakati mwingi unaotumia, ni bora zaidi.

Hauwezi kufanya uchaguzi mzuri ikiwa unaogopa. Tathmini sahihi haziwezi kufanywa ikiwa imetokea. Wala huwezi kujua nini maana kwako ikiwa umepoteza kuwasiliana na hisia zako.

Kwa hivyo, jipe ​​nafasi. Jitunze mwenyewe kipaumbele. Jifungie mwenyewe.

Je! Kuhusu majibu uliyokuwa ukitafuta? Labda utagundua kuwa wamekuwa daima ndani yako. Nafasi ni kwamba haukuwa makini.

Acha kulinganisha.
Mara nyingi tunajiruhusu kuanguka katika mtego wa kujipima dhidi ya wengine. Na kwa milisho ya Instagram iliyojaa viuno nyembamba, baa za kukodisha za hoteli, adventures ya kigeni na familia kamili, ni nani anayeweza kutulaumu?

Lakini kwa sababu tu kitu ni sawa kwa mtu mwingine haimaanishi ni sawa kwako. Kwa sababu tu mtu mwingine anaonekana kuiweka pamoja haimaanishi wanafanya hivyo. Na kwa sababu tu nyasi huonekana kijani upande mwingine haimaanishi ni hivyo.

Basi acha kulinganisha sura yako ya kwanza na sura ya ishirini ya mtu mwingine. Wewe ni mmiliki wako. Jua kuwa wewe ni wa kutosha, kutokamilika na kila kitu kingine.

Jijue mwenyewe.
Katikati ya shida yangu ya kibinafsi, ningeumia masaa mengi kuvuta mtandao, kwa ghafla kwenye vitu vya Google kama "ninapataje shauku yangu?" Lakini nilijifunza kuwa matamanio yako sio kitu unachopata. Sio kitu unachogundua wakati wa usiku. Na sio jambo ambalo lina nguvu ya kubadilisha maisha yako. Ni wewe tu anayeweza kuifanya.

Maisha sio kupata mateso yako. Ni juu ya kuwa curious. Kuvutiwa na wewe ni nani, ni nini unaupe ulimwengu na ni nini muhimu na halisi kwako.

Mzuri sana. Chunguza vitu vipya. Tafuta ni taa gani.

Jiulize: nini mambo yako ya kupendeza? Je! Unavutiwa na mada gani? Je! Wewe ni mzuri kwa nini? Je! Maadili yako ni nini? Je! Unampenda nani na kwanini? Je! Umekuwa ukitaka kujaribu nini lakini haujawahi kupata pesa / wakati / ujasiri wa kufanya? Je! Ulifurahia shughuli gani ukiwa mtoto?

Na ikiwa utapata kitu ambacho kinakudhalilisha na kukufurahisha kwa wakati mmoja, fanya.

Wacha iende.
Hakuna kitu maishani ni cha kudumu. Kila kitu kinabadilika kila wakati. Na kadri unavyopinga, ndivyo unavyoendelea kushikilia, ndivyo unavyopigana dhidi ya ukweli, ndivyo utakavyoteseka.

Ukweli ni kwamba mengi ya kile kinachotokea maishani ni nje ya uwezo wako. Na katika jaribio la kubadilisha, kulazimisha au kudanganya hali ili kukidhi maoni yako, unajiandaa kwa maisha ya tamaa.

Lakini ikiwa utajifunza kupumzika na kutokuwa na uhakika, kujisalimisha kwa mtiririko wa asili wa maisha na kutolewa kile ambacho hautahitaji tena, utakuwa na uwezo wa kufanya kile utahitaji. Basi acha mpango wa zamani uliokuwa nao kwa maisha yako, matarajio uliyojiwekea mwenyewe na wazo kwamba zamani linaweza kuwa au lilikuwa tofauti.

Kuwa wazi kubadili. Ruhusu mambo yaanguke. Imani kuwa mambo yatakwenda kama vile yanapaswa.

Uwe wa kweli kwako.
Hii ndio maisha yako. Ni juu yako kuamua nini cha kufanya nayo.

Jambo pekee lililosimama kati yako na ndoto zako ni wewe. Na ukiruhusu hofu yako ikuamuru uchaguzi wako, ukiruhusu maoni ya nje kudhibiti vitendo vyako, na ukiruhusu mawazo hasi yashawishi imani yako, utaishia kuridhika na yale mazuri kwako badala ya yale bora kwa ajili yako.

Kwa hivyo acha kuweka njia yako. Fafanua nini mafanikio inamaanisha kwako na useme sio kwa kile kisicho. Usiogope kushiriki zawadi zako na ulimwengu kwa sababu tunangojea.

Labda hatuwezi kuchagua kinachotokea kwetu, lakini tunaweza kuchagua jinsi ya kutumia wakati wetu kwenye Dunia.

Tunaweza kuchagua kuitumia kufanyia kazi ndoto zetu, au tunaweza kuchagua kuitumia kufanyia kazi ya mtu mwingine.

Tunaweza kuchagua kuitumia kuifanya jambo muhimu kwetu, au tunaweza kuchagua kuitumia kufanya jambo muhimu kwa mtu mwingine.

Tunaweza kuchagua kuitumia kwa kufuata mioyo yetu, au tunaweza kuchagua kuitumia kwa kusaidia mtu mwingine kufuata yao.