Unda tovuti

Kuhamasisha: jinsi ya kupenda mwili wako

Penda kadi yako ya mwili, bango. Mfano mzuri wa vector ya mwanamke.

"Usibadilishe mwili wako kupata heshima kutoka kwa jamii. Badala yake tunabadilisha jamii kuheshimu miili yetu. "~ Golda Poretsky

Miaka kumi na tatu - ilikuwa wakati huo kwamba shida yangu ya kula ilianza kufanya kazi kwa kasi kamili kwa sababu utamaduni wetu wa lishe ulikuwa na vifungu vyake vilivyozunguka. Zote nilifikiria juu ya siku nzima ni jinsi ningeweza kuangalia na kuweka kikomo cha chakula changu, basi ni jinsi nitakavyowasha.

Nimejaribu kuchoma kalori zote nilizo kula. Sikuweza kulala usiku ikiwa sikuwa nimechoma zaidi ya kile nilichotumia. Nilishikwa na mazoezi na nilijaribu kuubadilisha mwili wangu kuwa fomu isiyowezekana.

Unene, ndivyo nilikuwa nikitafuta. Ninaweza kuvinjari mabaraza "ana" au anorexia mkondoni na kupata msukumo kutoka kwa wengine. Ningekuwa nimepita kwa kung'ang'ania collarbones na mapengo paja. Nilikuwa katika daraja la tatu.

Nina kumbukumbu tofauti za machozi yaliyokuwa yakitiririka usoni wakati nilikuwa na miaka kumi na nne katika maegesho ya YMCA kwenye gari la mchumba wangu. Kukata tamaa na majuto yalikuwa yakiniangukia kama milango ya maji. Sikuweza kuamini nilikuwa nimekula kitu chochote nje ya mpango wangu wa kula.

Nilikuwa nimeshika roll ya unga wa cookie ambayo nilikuwa nimefika tu. Niliifunga na kuitupa kwa hasira sakafuni. Kisha nikaahidi kuchoma keki kwa kutapika juu ya kiwiko na kamwe sitaifanya tena.

Ingawa nilikuwa na pipi tena. Au kitu ambacho kilikuwa na mafuta mengi. Au kitu ambacho kilikuwa cha carb-y. Hakukuwa na ushindi, nilinaswa.

Nilijikosoa hata nilipokula baa mbili za nafaka kwa sababu walikuwa na kalori nyingi. Nilikuwa nikijificha bafuni nikiwa pwani na hofu ya kuwa "mkubwa". Lishe ya lishe ilifuata kila hatua yangu.

Nilidhani kuna kitu kimsingi kilikuwa kibaya na mimi, kana kwamba nimevunjwa, kwa sababu ya ujumbe ambao nilikuwa nimepokea kutoka kwa tamaduni yetu: kwamba nitakuwa na kila kitu kinachohitaji "kushughulikiwa". Niliishi maisha yangu kana kwamba ni kweli.

Nilisoma katika kitabu cha Jes Baker's, Vitu ambavyo Hakuna Mtu Atakavyowaambia Wasichana wa Fat, kwamba asilimia 81 ya watoto wa miaka kumi wanaogopa kupata uzito, na watoto hawa wa watoto kumi wanaogopa kupata uzito kuliko saratani, vita au upotevu wa wazazi wote wawili.

Ilikuwa mimi, niliogopa kupata uzito. Kama kijana katika watu wazima, mimi huacha woga wa kupata uzito usimamie maisha yangu. Nilipata shida ya kula isiyodhibitiwa, ambapo nilikula kibinafsi na aibu, hatia na majuto yaliongezeka.

Katika miaka kumi na saba nilikuwa mzito zaidi kuliko wote ambao nimewahi kuwa nao, ingawa bado ni ndogo kwa viwango vya watu wengi. Baba yangu alikuwa anatarajia kuninunulia gari la kuhitimu shule ya upili, lakini badala yake, nikamshawishi alipe $ 4.000 kunipeleka kambini ya mafuta kwa siku thelathini. Huko nilikuwa na njaa na nilifanya kazi hadi nilipokuwa mgonjwa.

Walitufanya tutoe mafunzo kwa masaa mengi kwa siku, tula kila kitu na kutuzuia kuleta chakula kutoka nje. Tulicheza michezo ya kukimbia, lakini pia tukapanda ziwa kwenye ziwa ambalo uwanja ulikuwa. Wakati mwingine tulizoeza hadi masaa sita kwa siku, kwa hivyo niliugua.

Jua, uchovu na lishe ya kutosha ilinigonga kwenye kitako. Nilikwenda nyumbani siku chache mapema.

Nilikuwa na hisia mchanganyiko juu ya jambo zima. Kambi hiyo ilionekana kama gereza, lakini pia nilijisikia vizuri juu ya kuwa huko kwa sababu nilikuwa karibu kudhoofika.

Nilitumaini kwamba labda kupoteza uzito kunamaanisha kwamba mwishowe nitakuwa wa kutosha. Nilihisi ni lazima nitoshe kwa mpenzi wangu, licha ya ukweli kwamba alifikiria mimi ni mzuri kama mimi. Nilishawishika kwamba nilikuwa lazima kuwa nyembamba ili kumfanya azunguka.

Uzito wangu uliendelea kushuka: juu, chini, juu, chini. Na unajua nini? Haijalishi ni lishe gani, mpango wa kupunguza uzito au "mabadiliko ya mtindo wa maisha" nilihisi, dharau yangu yote kwangu imebaki. Nilipofikia lengo langu la uzani, bado nilikuwa najichukia.

Ilikuwa utata. Nilijisemea kuwa nitakapofikia uzito wa x nitakuwa mzuri sana, lakini hata nilipofikia lengo langu, kiwango changu cha mateso kilikuwa sawa. Bado nilikuwa nimeshikamana nami, yule yule yule ambaye ni sawa bila kujali nina uzito gani.

Wakati nilipokuwa nikizungumza na mdhamini wangu wa AA juu ya hatari ya kupata uzito (hata nilikuwa na uzani chini ya lengo langu la asili), aliniuliza: "Lakini wakati gani kupoteza uzito utawahi? Uzito gani ni wa kutosha? "

Siku hiyo haikunigonga kama tani ya matofali. Nilikuwa nikisikia hisia mara kwa mara. Wakati wa kutosha, wa kutosha? Lakini nilijua nilikuwa nimechoshwa na mzunguko huo.

Je! Ikiwa ningekuwa kama mimi? Nilianza kusoma vitabu kama Afya kwa Kila size na Upendo wa Bawdy. Wakati nasoma vitabu hivi niliendelea kujiuliza ikiwa chakula na vizuizi vilikuwa kweli njia ya furaha. Vitabu hivi na vingine vimenifundisha, kidogo kidogo, kwamba naweza kuwa mwanadamu mzuri bila kupoteza uzito.

Nilianza kuhoji jinsi nilivyofikiria juu ya vitu na kukuza sauti zangu juu ya mwili wangu. Kama, ni nini ikiwa nitacheza hockey kwa kufurahisha badala ya kuchoma chakula nilichokula? Je! Ni nini ikiwa nitaacha kujikosoa na watu wengine na badala yake nikachagua kuzungumza vizuri juu ya mwili wangu?

Polepole nikagundua kuwa nilikuwa na vitu muhimu zaidi vya kuhangaika kuliko kalori ngapi nimemaliza na ikiwa nilikuwa mwembamba wa kutosha kwa tarehe yangu. Hata kabla ya kuiita positivity ya mwili, nilikuwa kwenye safari ya kujikubali.

Nilikuwa nimeamini kabisa kuwa nilikuwa na ubaya wa ndani, lakini nilianza kujiuliza, ikiwa ikiwa ni uwongo? Je! Ninaweza kuwa mbaya sana? Je! Ikiwa kuna njia nyingine?

Nimejifunza Ubuddha kwa miaka lakini nilijizuia katika wakati huohuo wakati nilikuwa najifunza kukubalika kwa mwili. Wakati huo ndipo nilipopata wema wa msingi, ambayo ni wazo la Shambhala Chogyam Trungpa Rinpoche kugundua thamani yetu ya ndani, asili yetu ya msingi ambayo haiwezi kufichika na kitu kama dysmorphy au utamaduni wa mlo.

Haikutokea mara moja, lakini pole pole nilianza kujua thamani yangu ya ndani.

Nilipigana njiani. Kwa kadiri ninavyokumbuka, nilikuwa na hisia kuwa kuna kitu kimsingi kilikuwa kibaya na mimi. Kujaribu kuibadilisha kichwa ilikuwa kazi ya kweli. Ni mazungumzo ya upole ya kila siku, jamii inayofaa kwa mwili na wataalamu kama mtaalamu wa afya na lishe ya saizi zote.

Alichukua pia upendo na hekima ya singha yangu. Wakati mimi ni katika nafasi ya kituo changu, iwe ni kituo changu cha ndani au kituo cha dunia kilichojificha masaa machache kaskazini, nahisi hali ya amani na mimi na ulimwengu.

Sio rahisi kila wakati kusema kwamba kila kitu ni sawa. Kuna mambo mengi ambayo yanaonekana kuwa magumu kukubali juu yangu. Siku kadhaa ni mapaja yangu "mafuta" (ambayo kwa kawaida ni ya kawaida) na nyakati zingine tumbo langu ni shwari. Hakuna hata hii ni mambo mabaya.

"Makosa" yangu ni mambo ya kusherehekea juu yangu. Miguu yangu ina nguvu ya kutosha kunibeba karibu kila siku na wakati mwingine hata huenda kwa miguu! Na nina tumbo ambalo humaliza kila chakula kitamu ninachokula.

Wakati ni muhimu kujisikia vizuri juu ya mambo kadhaa juu yangu, wema wa msingi ni zaidi kidogo. Sio "nzuri" au "mbaya" kwa maana tunayoijua, badala yake ni asili ambayo ni ngumu kuelezea.

Walakini, ilianza kupenya ndani ya maisha yangu na ikawa halisi sana kwangu. Nilianza kuwa na hisia hii ya kina kifuani mwangu ambayo ilinikumbusha kuwa kimsingi ni sawa, bila kujali makosa ninayofanya au makosa ambayo nadhani ninaayo.

Ilinisaidia kuchora maneno "kimsingi mzuri" kwa herufi kubwa kwenye mkono wangu. Nilihitaji ukumbusho!

Haikuathiri tu uhusiano wangu na mwili wangu, imeokwa damu hadi sehemu tofauti za maisha yangu. Kwa kuungana na asili yangu na kuelewa dhamana yangu, niliwasiliana na watu tofauti. Kwa mfano, nilikuwa bora kuweka mipaka na kusema "hapana" kwa sababu niligundua nilistahili heshima. Pia nilikuwa na huruma zaidi kwa watu ambao walifanya makosa ya kutisha.

Nilipoanza kuamini katika wema wangu wa kimsingi nilianza kujitibu tofauti. Niliposikia sauti hizo kichwani mwangu zikiniambia nimevunjika, nikawachosha kwa upole na kuendelea na siku yangu. Niliibadilisha na mawazo mapya kama "wewe ni mzuri kama wewe".

Niliingia kwenye kazi ya kukubalika kwa mwili. Nilianza kufanya mazoezi ya vyakula vya angavu, nilijiunga na Afya kwenye harakati za Kila size na nikawa mtetezi mzuri wa media ya kijamii.

Kupata uzoefu wa lishe iliyo wazi ninapojifunza kuingiliana mwilini mwangu na kuacha "inapaswa" na "haipaswi". Katika maisha yangu hakukuwa na vyakula "mbaya" zaidi ambavyo "silipaswa kula" na hakukuwa na mazoezi zaidi ambayo "nilipaswa kufanya".

Badala yake, nilijifunza kwamba mwili wangu una hekima ya ndani. Inanituma ishara za njaa na utimilifu. Ananiambia wakati hapendi kitu. Inafurahisha kiasili, nipe nafasi ya kushiriki furaha na marafiki kupitia keki ya siku ya kuzaliwa.

Mahusiano yangu na chakula na mazoezi yanaenda sambamba. Mazoezi yamekuwa njia ya kuhamia mwili wangu na kufurahiya. Ni ufunuo gani! Sikuhitaji kujiadhibu kwa kuhama. Ningeweza kusonga vizuri kucheza hockey na kuchukua matembezi.

Afya katika kila mwelekeo imenifundisha mambo mengi, moja kubwa ni kwamba lishe haifanyi kazi.

Katika kitabu Mwili wa Ukweli: jinsi sayansi, historia na utamaduni vinavyoendesha mazoezi yetu kwa uzito na nini tunaweza kufanya juu ya hilo, mwandishi Harriet Brown anataja takwimu ambazo zinaonyesha kuwa zaidi ya Wamarekani milioni 45 wanakuwa kwenye chakula kila mwaka. Wote lakini asilimia 5 watapona uzani katika mwaka mmoja na wote lakini asilimia 3 watapona uzani na zaidi katika miaka mitatu.

Wengi wetu tunajitupa kwenye lishe, tukifikiria kwamba itaponya shida zetu na mwisho tutakuwa nyembamba. Ni dimbwi. Suluhisho halisi sio jaribio la kubadilisha mwili wako. Inajumuisha wema huo ulio ndani yako.

Kutoka hapo, unaweza kujitunza. Uchambuzi wa meta ya masomo ishirini na nne iliyochapishwa kati ya 2006 na 2015 iligundua kuwa watu walichochewa zaidi kufanya mazoezi wakati kushinikiza hakukuwa kwa aibu na hatia na badala yake kulenga furaha.

Vivyo hivyo huenda kwa chakula na kitu kingine chochote tunachofanya. Wakati aibu ni umoja, kila kitu huteseka. Kwa upande mwingine, ikiwa tunafanya kazi kutokana na kuelewa uzuri wetu wa kimsingi, kwa kweli tunataka kujitunza.

Zana ya zana bora nimepata kujitunza na kuungana na wema wangu wa msingi ni kutafakari.

Tafakari sio jibu la kuungana na wema wako wa kimsingi, lakini ndio kubwa zaidi. Tendo hili linaweza kuzaliana picha za watawa kwenye milimani, lakini kila mtu anaweza kuifanya na kila mtu anaweza kufaidika nayo.

Sio juu ya kuwa kamili. Sio hata juu ya kutuliza akili au kuwa na furaha, ingawa hizi mara nyingi ni athari za kukaribisha. Badala yake, ni juu ya kufanya marafiki na kile kinachoendelea akilini mwako na, kwa upande wake, kuungana na mwili wako na kugundua kuwa inafanya kazi nzuri.

Ili kusikiliza mwili wako, mambo lazima iwe wazi. Pema Chodron alifanya mfano wa glasi ya maji. Ikiwa utaweka kijiko cha maji ndani ya maji na unachanganya, kila kitu kinachanganya.

Hii ni sawa na mawazo mabaya juu ya tamaduni ya lishe ambayo inakukasirisha. Kufikiria juu ya kupunguza uzito, kalori zilizochomwa na hatua zilizochukuliwa ni sehemu ya dunia. Aina hizi za mawazo mara nyingi hukuchukua kutoka kwa ubadilishaji wako au hali ya utulivu.

Je! Nitaacha kuchanganya, ingawa? Uchafu ulienda kirefu na ulionekana wazi tena; unaweza kuungana na mahitaji ya mwili wako.

Pema anabaini hii kama hali yetu ya asili, au hali ya msingi ya wema. Wakati uhusiano wetu na mwili wetu unatoka mahali pa upendo badala ya adhabu, faida nyingi zinaweza kutokea.

Nimefanya uponyaji mwingi wa uhusiano wangu na mwili wangu (na akili na roho kwa jambo hilo). Bado nina siku ambapo sauti za zamani na tabia zinaingia, lakini ninaunganisha kwa wema wangu wa kila siku kila siku.

Ushauri bora naweza kushiriki ni kuungana na jamii chanya ya mwili. Ungana na wengine ambao wako kwenye safari hiyo hiyo. Fuata wafuatiliaji wa Instagram kama Megan Jayne Crabbe, Likizo ya Tess na Virgie Tovar.

Gundua mada ya wema wa msingi. Chogyam Trungpa Rinpoche anaandika mengi juu yake, lakini pia unaweza kupata habari zaidi juu ya mada hiyo katika vitabu vya Sakyong Mipham Rinpoche na Pema Chodron.

Chora uzuri huo wa kimsingi. Tumia kutafakari kuungana na kutumia afya katika kila hatua na mazoea ya chakula asili ya kukumbatia. Jua kuwa wewe ni mzuri sana, haijalishi.

Tupa takataka hiyo ya tamaduni ya lishe; sio kukuhudumia. Kumbuka kuwa afya yako ni zaidi ya uzani. Mwishowe, fanya kazi kukubali mwili wako; ni moja tu utapata.

Kwangu mimi ni safari. Sitawahi kufikia kiwango kamili cha kukubaliwa kwa wema wangu wa kimsingi na mwili wangu. Tunaweza kuzungumza siku nzima juu ya mbinu bora za kufikia uhuru, lakini kutakuwa na siku nyingi ambazo sitafanikiwa.

Ninataka tu kufafanua kuwa, kama vitu vingine vingi, kuwa na uhusiano mzuri na miili yetu ni mazoezi. Sifa ya kimsingi na kukubalika kwa mwili imebadilisha uhusiano wangu na mimi kwa uzuri, hakika. Lakini mimi daima nitajifunza na kukua.