Unda tovuti

Kuhamasisha: usiruhusu akili yako ikupunguze

"Kikomo haiko mbinguni. Kikomo ni akili. "~ Haijulikani

Nilikuwa nikiongea na rafiki. Alikuwa akiniambia jinsi labda ninafaa kuacha kuandika na kuzingatia jambo ambalo halikuwa kama la kutaka kwangu; kwamba ninapaswa kukubali mipaka yangu na kufanya kazi ndani ya mipaka hiyo. Maneno yake yalinifanya nitetemeke.

Tazama, mimi nina dyslexic na nimejitahidi sana kuandika hadithi hii. Labda nitaisoma mara ishirini na bado nina makosa mengi ambayo yanahitaji kubadilishwa.

Kazi yangu ni mapambano ya kila siku, na wakati mwingine mimi huanguka na kulia kwa sababu inachukua mara mbili kwa muda mrefu kama mtu asiye na dyslexic. Lakini hapa kuna kitu, sijaondoka, haijalishi ni kulia mara ngapi, haijalishi ni mara ngapi mchapishaji hutuma hadithi yangu, au ni mbaya na dyslexia. Sitaki.

Niliona mtu asiye na miguu na mikono bila kuogelea baharini, Albert Einstein alikuwa dyslexic, Beatles waliambiwa kwamba muziki wao ulikuwa umeingizwa, na niliambiwa kuwa labda nitashindwa chuoni.

Je! Ni hadithi ya mafanikio? Inategemea kile unafikiri kilitokea.

Katika ulimwengu mdogo na maoni ya watu, nilikuwa na bahati nzuri kuwa na wazazi ambao walinisukuma zaidi ya kile nilifikiri ndio mipaka iliyowekwa na hali yangu.

Nilizaliwa na aina nzito ya dyslexia ambayo iliniona nikishindwa tena na tena hesabu na Kihispania (lugha yangu ya asili). Walimu waliwahubiria wazazi wangu juu ya jinsi ambavyo ningepambana vita ikiwa ningeamua kuenda chuo kikuu.

Nilihisi kutofaulu, kukosa uwezo wa kukabiliana na ulimwengu huu usio na dyslexic. Wazazi wangu, kwa upande mwingine, walinisukuma kwa ukuu, lakini katika akili yangu nilihisi kuwa siwezi kwenda mbali sana. Niliacha hofu yangu ya kutofaulu inizuie kwenda chuo kikuu baada ya kumaliza shule ya upili.

Kwa miaka mitatu nimekuwa nikitafuta aina za maisha ambazo hazijahusisha hesabu au Kihispania. Nilikua mngoja, mngozaji, bartender na mtembezaji wa mbwa, hadi nikagundua kuwa sikutaka kuishi maisha yangu na kazi ambazo hazikuwa zenye kuridhisha na ziliniacha nikiwa sina akili ya kuridhika. Nilitaka kuandika Lakini ningewezaje kuwa na dyslexia?

Licha ya woga mkubwa niliokuwa nao kwa akili yangu ya dyslexic, nilijiunga na chuo kikuu. Kwa kushangaza, nilichagua kazi iliyozingatia uandishi. Uandishi wa habari.

Nilizidi kile nilichodhani kuwa ni mipaka yangu. Nilifanya kazi kwa bidii kuliko wenzangu, na ikiwa inachukua saa mbili kufanya insha, ningechukua kumi na mbili. Lakini sikuwa nikipambana nao; Nilikuwa nikipigania mwenyewe. Kusukuma na kufanya kazi zaidi ya maumivu, kufadhaika na kukata tamaa.

Nilitumia usiku mwingi kukosa usingizi kujaribu kufanya kila insha iwe kamili na isiyo na kasoro, nikisisitiza kila sentensi kuifanya iwe sahihi na nilikuwa bado na dosari, makosa, makosa ambayo yalinifanya nihisi kutofaulu.

Ilikuwa mshangao kwangu (lakini sio kwa wazazi wangu) kwamba kwa kweli nilihitimu kutoka juu ya darasa langu na kupata kazi ya uandishi wa uingereza wa uhuru! Ambayo hata lugha yangu ya asili.

Hapana, mimi sio tajiri, sijaandika kitabu kilichofanikiwa na wala sifanyi pesa nyingi. Lakini naweza kukuambia hivi: Ninapenda kazi yangu, napenda kuandika, nilia wakati wananirudisha vitu na ninahisi kuwa na mashaka sana, lakini ninaendelea kupita zaidi ya mipaka yangu na kugundua kuwa haina mwisho kwa upande mwingine.

Ninaendelea kuwa bora na kila makosa ninayofanya, na nimekuwa na bahati nzuri ya kupata wahariri wa kushangaza ambao wanathamini ubunifu katika uandishi wangu kuliko makosa yangu.

Miili yetu inaweza kuwa na mipaka. Tunaweza tu kubeba joto fulani; tunaweza kutumia muda mdogo bila hewa. Lakini akili zetu zinafanya mipaka yao. Wale walio na akili timamu watafanya kazi katika mipaka yao na kubaki katika maeneo ya faraja ambayo huruhusu kupata uzoefu wa kutimiza kwa hisia ya kufuata.

Lakini kusukuma akili zetu zaidi ya mipaka yetu kunaweza kutupatia hali isiyoelezeka ya furaha kwa kutuonyesha jinsi ambavyo sisi hatuna kikomo. Sisi ndio tunafikiria sisi ni.

Ikiwa unafikiria huwezi kukimbia mbio, hautawahi kujisukuma mwenyewe kuanza mazoezi; utaweka mwili wako kwa mtazamo wa akili yako.

Ikiwa unafikiria huwezi kuanza kazi mpya katika uwanja wa ubunifu, utapuuza fursa za kuimarisha ufundi wako na uwezekano wa kupata pesa kutoka kwake.

Kufanya unachotaka kufanya huanza kuamini kuwa inawezekana, hata iwe ngumu. Kufikia kile kilicho nje ya mipaka yetu ya kutangulizwa kabla ya kile kinachouimarisha sio miili yetu tu, bali pia akili zetu.

Muhammad Ali hakukuwa mpiga masanduku mkuu wa wakati wote kwa kuamini ilikuwa rahisi, lakini kwa kusukuma maumivu na masumbufu, na kukuza akili iliyomwona akizidi kile alichofikiria ni mipaka yake.

Ninaweza kulalamika na kuacha kwa sababu nina ulemavu wa kusoma, au naweza kukubali kuwa na ulemavu na kufanya kazi karibu nayo, kupitia hilo na juu yake. Kwa miaka mingi nimejiona kama watu washindwa kuwa na kitu ambacho sikuwahi kutaka kuwa nacho, lakini wakati huo nilipochukua jukumu kwangu, maisha yangu na akili yangu, nilipata ujasiri na dhamira isielezwe.

Usiruhusu akili yako ikufafanue. Wewe ni mkubwa kuliko vile unavyofikiria wewe ni.