Unda tovuti

Maswali matatu muhimu ya kujiuliza kila siku

"Mwishowe wa maisha, maswali yetu ni rahisi sana: je! Nimeishi kikamilifu? Je! Nilipenda sana? "~ Jack Kornfield

Wakati nilikuwa na miaka saba, karibu nilikufa.

Familia yangu na mimi tulikuwa katika Kituo Kikuu cha Sydney, Australia, kusherehekea gari moshi la mwisho ambalo limewahi kuacha kituo.

Ilikuwa kama saa nane jioni na ninakumbuka waziwazi.

Treni ilisimamishwa kwenye jukwaa, karibu kuondoka. Nikasikia filimbi ya injini ikiwa magurudumu yanaanza kutoshea na kusonga polepole sana.

Ndugu yangu mkubwa na mimi tulifurahiya na kuamua itakuwa ni wazo nzuri kukimbia kwenye gari moshi. Tuliambia mama na baba na walisema watakutana na sisi kwa gari baadaye.

Treni ilianza kuchukua kasi, kwa hivyo mimi na kaka yangu tulianza kukimbia kando. Kabla hatujaijua, tulikuwa tunakimbia. Muda kidogo baadaye tulikuwa tukipiga risasi.

Nakumbuka nikiona treni wazi wakati nilipokuwa nikikimbia kwenye jukwaa. Magari yalikuwa kahawia na giza na madirisha kadhaa yalikuwa wazi. Nakumbuka moja ya milango mwishoni mwa gari ambalo lilifunguliwa na kufungwa na kila mshtuko wa gari moshi.

Kwa hivyo nilikuwa nje.

Jambo la pili nilijua, nilikuwa nimejipindua katika nafasi ya kupokezana na magurudumu ya gari moshi inchi kutoka kwa uso wangu. Niligundua kuwa nilikuwa nikitegemea kitu ngumu. Kisha nikagundua ilikuwa jukwaa.

Kwa namna fulani nilikuwa nimeangukia kwenye nafasi kati ya jukwaa na gari moshi.

Nilijiuliza "Niliishiaje hapa?"

Magurudumu yalizidi kunisogelea na nilihisi upepo mkali kana kwamba ulikuwa unjaribu kuninyonya. Niligonga hapo, nikitazama mwisho wa gari, nikingojea mwishowe nipite.

Baada ya kile kilionekana kuwa cha milele, hatimaye gari moshi ilinipitisha na mimi nikabaki hapo, nikiwa nimejificha kwa wazi na kila kitu karibu yangu ambacho kilikuwa kikianza kunyamaza.

Haraka niliinuka na kugeukia kwenye jukwaa kumuona mama mzee ameketi kwenye benchi, mikono ya mkono uliowekwa karibu na mdomo wake na macho wazi. Alishtuka kabisa.

Kabla sijaijua, kaka yangu alikuwa pamoja nami na akanivuta reli kwenye jukwaa.

Aliniweka mkono wake karibu nami na kuanza haraka kurudi kwa wazazi wangu. Walakini, aliondoa mkono wake haraka karibu nami na nikagundua alikuwa na damu juu yake. Niligundua kuwa nilikuwa nikivuja damu sana kutoka kichwani.

Wazazi wangu walikuwa wamerudi kwenye gari, na tulipokuwa tukikimbilia kwao walionekana kuchanganyikiwa kidogo, hakika kwa nini nilikuwa nalia na kwanini kaka yangu alionekana kushtuka. Ndugu yangu alianza kuongea haraka sana:

"Tulikuwa tukiendesha gari moshi na nilikuwa mbele ya Brendan. Nilikuwa nikikaribia mwisho wa jukwaa, kwa hivyo nilisimama na Brendan alikutana tu nami! Akavingirisha jukwaa, akapiga kichwa chake kwenye gari moshi na akaanguka karibu na nyimbo! "

Tulikimbilia hospitalini na tukapanga kila kitu. Nimekuwa na bahati sana. Daktari alisema kwamba ikiwa ingekuwa mafunzo ya umeme labda ningekufa.

Nilipokuwa nikipitia uzoefu huu, nilikuwa na mawazo kadhaa ambayo yalipitia kichwa changu. Nakufa? Je! Nina uharibifu wa ubongo? Bado nitaweza kufanya mambo ninayotaka kufanya?

Basi nikawa na mawazo mengine ambayo yalinigusa sana. Je! Nimefanya nini maishani mwangu? Je! Nilimwambia kila mtu kuwa ninawapenda? Je! Maisha yangu yalikuwa ya maana?

Nilikuwa na miaka saba tu, lakini mawazo haya na uzoefu vilikuwa na athari kubwa juu ya jinsi nilivyoongoza maisha yangu tangu wakati huo.

Niligundua kuwa nimebarikiwa kupata nafasi ya pili maishani. Nilitaka kuhakikisha kuwa maisha yangu ni muhimu. Nilitaka kuhakikisha kuwa nilifanya jambo lifanye na hiyo ilinifanya niwaambie wale walio karibu nami kwamba ninawapenda.

Nilianza kuzingatia ukuaji wangu wa kibinafsi. Wakati wa shule niliazimia kupata alama nzuri na kufanya vizuri katika michezo, kwa kadiri ninavyohusika, hii ilikuwa mafanikio. Siku zote nimevutiwa na akili na katika miaka hii nimekuwa na hamu ya kuendesha biashara yangu, kutoa mafunzo kwa watu juu ya tabia na utendaji wa mwanadamu.

Walakini, nilifuata ushauri wa wazazi wangu na jamii kwa ujumla na kuishia kufanya kazi salama katika ulimwengu wa ushirika.

Kumekuwa na siku nyingi za kufanya kazi katika shirika ambapo nilijiuliza, "Je! Ninafanya mabadiliko kweli?" Na "Ninaishi kikamilifu?" Na unajua nini? Sikufurahii na jibu langu.

Kadri siku zilivyozidi kwenda na nilijiuliza maswali haya, nikagundua kuwa lazima nibadilike na kutunza ahadi niliyokuwa nimeahidi nilipokuwa na miaka saba.

Ingawa sio hatua rahisi, tangu nimeacha ulimwengu wa ushirika na nina hisia za kuishi kikamilifu, nikifanya tofauti na kupenda kwa uwazi zaidi katika ulimwengu huu. Ninajivunia.

Haya ni maswali ambayo bado ninaishi leo na kunielekeza katika kila kitu ninachofanya. Ninaamini ni maswali ambayo kila mtu atawauliza wakati wako karibu mwisho wa wakati wao, na ninakutia moyo uzingatie maswali haya leo na kuendelea mara kwa mara.

Umependa kabisa?
Ninaamini kuwa watu katika maisha yako ndio jambo muhimu sana kwa furaha yako, ustawi wako na uwezo wako wa kukabiliana na mabadiliko ya maisha. Ni watu katika maisha yako ambao wamekufanya wewe ni nani leo.

Usiogope kuwaambia wale wa karibu na wewe kuwa na maana gani kwako. Upendo zaidi na uthamini utakaoonyesha kwa wengine, upendo zaidi na kuthamini utapata, na kuongeza athari chanya kwa maisha yako na wale walio karibu nawe.

Je! Umeishi kikamilifu?
Ninaamini sote tuna nguvu na uwezo wa kufanya vitu ambavyo vinatuhusu, kila siku.

Usiogope kufanya mambo unayotaka kufanya. Chukua hatari na uishi maisha yako kama ambavyo umekuwa ukiwahi kuiota.

Inaweza kuwa ngumu kufanya hivyo, lakini ukipanga kwa uangalifu, msaada na hatua chache katika mwelekeo sahihi, utakuwa na uwezo wa kuishi kikamilifu katika njia unayotaka. Maisha ya uzoefu katika yote ambayo inapaswa kutoa. Kubali changamoto, panua eneo lako la faraja na uwe bora zaidi kuwa katika ulimwengu huu.

Je! Ulifanya tofauti?
Ninaamini sote tuko hapa kufanya mabadiliko katika ulimwengu huu.

Ninaamini sote tuna kitu - iwe ni hekima, utajiri au upendo - ambazo tunaweza kushiriki na wale wanaotuzunguka.

Usiogope kutetea kile unachoamini na usiogope kujiweka katika mazingira magumu. Ni hatari hii ambayo hukuruhusu kuwa wewe ni mtu wa kweli na kuonyesha ulimwengu unachoamini. Kuna wengine katika ulimwengu huu ambao wanaweza kufaidika na kile unachoweza kufanya au kile unachosema.

Maisha ni safari ya ajabu ambayo tuko hapa kuleta tofauti na kusaidiana.

Sio lazima usubiri uzoefu wa karibu kufa ili kutambua hilo. Unaweza kujiuliza maswali haya sasa. Kwa kweli naweza kusema inafaa.