Unda tovuti

Masomo muhimu zaidi tunaweza kupata kutoka kwa janga hili

"Na watu walibaki nyumbani. Na kusoma vitabu, kusikiliza, kupumzika, kufanya mazoezi, kutengeneza sanaa, kucheza na kujifunza njia mpya za kuwa, na ilikuwa bado. Na wakasikiliza kwa undani zaidi. Wengine walitafakari, wengine waliomba, wengine walicheza. Wengine walikutana na vivuli vyao. Na watu walianza kufikiria tofauti. "~ Hello O'Meara

Wakati ugonjwa huu unadhihirisha kuwa wakati wa kutatanisha na ngumu sana kwa watu wengi, ni dhahiri ni kuwapa ubinadamu fursa adimu sana ya kujifunza masomo magumu. Naamini masomo haya yatasababisha mabadiliko ya lazima ya mtazamo kwa jinsi tunavyofanya vitu kwenye sayari hii na kwa matumaini yetu huruhusu kugeuza jani mpya.

Kwa muda mrefu tumehisi kuwa tuliishi kwa njia ambayo ilienda kinyume na kila kitu ambacho ni cha asili na kitakatifu.

Tuliishi kwa njia ambayo haitumikia wanadamu wala ulimwengu wa asili, lakini tuliendelea katika njia hii inayoonekana kuwa isiyo na msaada kumaliza yale tulikuwa tunafanya.

Ni kana kwamba sote tulikuwa sehemu ya mashine hii ambayo iliendelea kutosheleza, lakini hakuna mtu aliyeweza kupata kitufe cha kusimamishwa. Kweli, kitufe cha kuacha kimefika na sio kama kitu chochote tunachoweza kufikiria.

Katika wiki za hivi karibuni, tumeshuhudia mabadiliko makubwa katika vipaumbele vyetu na uchumi umekamilika kwa kiwango kikubwa. Uuzaji wa bidhaa za chakula na afya ulivuka paa, wakati mauzo ya nguo, vitambaa, magari n.k. (Unajua, vitu ambavyo hatuhitaji sana lakini unafikiria tunahitaji kufikia aina fulani ya furaha) zimepungua.

Katika maisha yangu ya kibinafsi, ninaweza kuhisi vipaumbele vyangu vimebadilika sana kwa sababu ya janga hili, na imeshangaza kuona ni kiasi gani kinaweza kubadilika kwa muda mfupi tu.

Hivi majuzi nilijikuta nikitazama picha ambazo nilikuwa nimechukua miezi michache iliyopita ya mimi na binti yangu tukitembea kuzunguka, na ghafla wazo hili la kushangaza lilinipata: kwa namna fulani, maisha hayatakuwa sawa tena.

Nadhani wengi wetu tunashangaa siku zijazo na nini gonjwa hili litabadilika jinsi tunavyofanya mambo, lakini nahisi hakuna njia ya kukimbilia mabadiliko katika mtazamo utaleta.

Huu ni mipako yetu ya fedha, na tunatumai kwamba itaturuhusu kutazama wakati huu na kuhisi kuwa kumekuwa na faida.

Hapa kuna masomo sita muhimu ambayo nadhani tutajifunza kutoka kwa hii.

  1. Uwezo wa kutokuwa na uwezo.
    Maisha yetu yamesimamishwa, wengi wamelazimishwa kufanya kazi kutoka nyumbani na tunaweza kusafiri kwa muda mrefu ikiwa sio lazima.

Na hayo, tumepewa nguvu ya utulivu na nafasi ya kupungua kwa njia isiyo ya pole. Hakuna hali nyingine isipokuwa kutokea kwa virusi ambayo ulimwengu wetu ungetokea pause kama hiyo. Hii labda itakuwa fursa ambayo hatutawahi tena (na kwa kweli, sote tunatumai kuwa hatutawahi kurudi tena).

Kama hivyo, sasa zaidi kuliko hapo zamani - kwa wale ambao bado wapo katika hali iliyofungiwa - huu ni wakati wa kuingia na kuwa na wewe tena. Ponya, ondoa blockages za kihemko, tafakari na fanya mazoezi ya yoga. Chukua fursa hiyo kufanya kazi ya ndani ambayo hapo awali haukuwa na wakati. Ikiwa imewahi wakati wa mabadiliko ya kibinafsi, ni sasa.

Na vizuizi vinapoanza kuongezeka, labda tutaona thamani ya kuishi maisha ya utulivu na amani zaidi.

  1. Marafiki na familia inamaanisha kila kitu.
    Labda sehemu ngumu zaidi ya safari hii kwa watu wengi ni kutengwa na marafiki, familia na labda na mwenzi wa kimapenzi.

Mara moja nilisikia mtu akisema "unganisho ni kitu ambacho wanadamu wote wanahitaji, lakini hatufai sana." Ni nani hapa anayehisi kuwa labda walichukua maingiliano ya kibinadamu kabla ya hii? Nitainua mkono wangu kwa hilo.

Uunganisho ni kitu muhimu sana kwa hali yetu ya kihemko na kiakili, lakini ni jambo ambalo sisi huchukua nafasi kidogo.

Baada ya haya kumalizika, nadhani watu watafikia kila mmoja kama vile zamani na kila mtu atakuwa na furaha sana kuona wapendwa wao tena. Na labda tunaweza kuwa wenye ujasiri kidogo na kushiriki tabasamu zetu na salamu na wale ambao hatujui hata.

  1. Asili inaendelea kustawi hata kama dunia imefungwa.
    Kwa wengi wakati wa kizuizi hiki, mwenyewe nilijumuisha, maumbile yameokoa maisha. Ikiwa tunatumia wakati katika bustani yetu, tunatembea kwa njia ya hifadhi, bustani, chakula kinachokua (Ninatoa ruhusa kwamba sio kila mtu ameweza kufurahiya anasa hizi), au kusukuma tu kichwa chetu nje ya dirisha letu kwa hewa fulani safi na jua, utulivu wa asili imekuwa kitu ambacho tunaweza kutegemea. Ulimwengu uliposimama, maumbile yalibaki daima.

Hadithi za ajabu pia ziliibuka juu ya wanyama wa porini ambao hushinda vituo vya amani vya mijini na kwamba dolphins hurudi majini ambapo hawajaonekana kwa mamia ya miaka. Asili haachi kamwe, na ukweli wa kusikitisha ni kwamba shughuli duni za wanadamu zime maana kuwa maumbile yameweza kustawi kwa njia ambayo wengi wetu hatujaona maishani mwetu.

Walakini, labda kuona asili ina nguvu kamili na uzuri wake wote itatusukuma kuunda mifumo mpya ambayo wanadamu na asili wanaweza kustawi pamoja. Siwezi kufikiria kupoteza hewa yetu mpya au wanyama ambao hatimaye wamehisi salama ya kutosha karibu nasi. Labda hii itakuwa saa kuu ya kengele ambayo tunahitaji.

Walakini, ninaamini kuwa wanadamu wataunda uhusiano mpya na maumbile na ninatumahi kuwa hii inaweza kusababisha mabadiliko makubwa ya mazingira.

  1. Bidhaa za nyenzo haimaanishi chochote.
    Kama nilivyosema hapo awali, janga hili limetulazimisha kupanga upya vipaumbele vyetu na siwezi kusaidia lakini nadhani ni jambo zuri. Je! Ni vitu gani vya afya wakati afya yako, usalama na ufikiaji wako wa chakula uko hatarini? Wanamaanisha sifuri wakati mwingine kama hii, ambayo nadhani inatusaidia kuweka katika mtazamo haswa tunapaswa kutanguliza maishani mwetu.

Kwa kuwa niligundua kuwa virusi hivi vitakuwa kitu mbaya sana, nilinunua tu kitu ambacho sio muhimu kabisa. Na kwa kweli, hii haimaanishi kuwa niliishia kununua nguo nzuri au vitu ili kufanya maisha yangu yawe ya kufurahisha zaidi, lakini iliangazia jinsi ninavyohitaji sana na nini kinanifurahisha sana.

  1. Afya yetu ni dhahabu.
    Afya ni kitu ambacho tunachukua kwa urahisi mpaka kitakapokuwa katika hatari. Uwezo wa afya yetu kupitia shida umesababisha wengi wetu kuzingatia zaidi ulaji wetu wa lishe na usafi. Wengine wetu pia tumechukua hatua za kinga za afya na hatua za kuimarisha kinga yetu.

Ikiwa tuna mwili wa kufanya kazi bila magonjwa makubwa ya mwili, tunapaswa kushukuru sana!

  1. Wafanyikazi muhimu ni mashujaa.
    Kila kisa kizuri kinahitaji shujaa wake, na katika hadithi ambayo haijulikani kwenye sayari yetu hivi sasa, mashujaa wetu ni waendeshaji wakuu: wafanyikazi wa afya, madereva wa kujifungua, madereva wa mabasi na treni na wale wanaofanya kazi katika maduka makubwa na katika usambazaji wa chakula. Hawa ndio watu ambao huweka kila kitu kikiwa hai na ambao sasa wanahatarisha afya zao na usalama kila siku kuifanya.

Hapo zamani, mengi ya fani hizi zilizingatiwa kazi ambazo zinahitaji ustadi mdogo au ambazo hazistahili kulipwa sana, lakini kwa sasa hakuna cha kusema tutafanya nini bila watu hawa.

Natumai kuwa fani hizi zitaonekana kwa heshima kubwa katika siku zijazo na kwamba askari wanaopigania kwenye safu za mbele watakumbukwa. Ikiwa ugonjwa huu unatufundisha jambo moja, sio kuchukua nafasi ya mtu yeyote au kitu chochote.

Matokeo ya haya yote yatakuwa nini?
Nadhani kila mtu anajiuliza ni nini hasa kitatoka kwenye msiba huu na ikiwa kweli tutabadilisha njia zetu. Je! Tutajifunza masomo au tutarudi kama zamani - "kawaida" yetu isiyo na afya?

Hii bado inapaswa kuonekana. Walakini, kama watu binafsi tunaweza kufanya uchaguzi wetu, na ni chaguo letu la kibinafsi ambalo litafanya mabadiliko.

Tunajifunza kutokana na hali hii na tunafanya yale tuwezayo kuhifadhi maumbile, kuleta utulivu zaidi kwa maisha yetu na kamwe tusiwachukua watu au afya zetu na usalama tena. Kama kawaida, mabadiliko ya mtu binafsi na mabadiliko daima zitashinda.