Unda tovuti

Mashahidi wameona Yesu mchanga mikononi mwa Padre Pio

Mtakatifu Padre Pio akiabudu Krismasi. Ameshikilia ibada maalum kwa Mtoto Yesu tangu akiwa mtoto.
Kulingana na kuhani wa Capuchin p. Joseph Mary Mzee, "Katika nyumba yake huko Pietrelcina, aliandaa kito mwenyewe. Mara nyingi alianza kuifanya kazi mapema Oktoba. Wakati alisha kondoo wa familia na marafiki, angeangalia udongo utumike kuunda sanamu ndogo za wachungaji, kondoo na wachawi. Alichukua uangalifu hasa kuunda mtoto Yesu, akijenga na kuijenga tena hadi alipohisi alikuwa sawa. "

Kujitolea huku kumebaki naye katika maisha yake yote. Katika barua kwa binti yake wa kiroho, aliandika: "Wakati Novena Takatifu inapoanza kumheshimu Mtoto Yesu, ilionekana roho yangu ilikuwa ina kuzaliwa upya. Nilihisi kama moyo wangu ulikuwa mdogo sana kuweza kubariki baraka zetu zote za mbinguni. "

Misa ya usiku wa manane hasa ilikuwa sherehe ya shangwe kwa Padre Pio, ambaye alisherehekea kila mwaka, akichukua masaa mengi kusherehekea Misa Takatifu. Nafsi yake iliinuliwa kwa Mungu kwa furaha kubwa, shangwe ambayo wengine wanaweza kuona kwa urahisi.

Kwa kuongezea, mashahidi walielezea jinsi wangemwona Padre Pio akimshika Yesu mchanga.Huo haikuwa sanamu ya kauri, lakini mtoto mchanga mwenyewe kwa maono ya kimiujiza.

Renzo Allegri anaelezea hadithi ifuatayo.

Tulisoma rozari tukingojea Mass. Padre Pio alikuwa akiomba na sisi. Ghafla, katika aura ya taa, nilimwona mtoto Yesu akitokea mikononi mwake. Padre Pio alibadilishwa, macho yake yakimtazama mtoto anayeangaza mikononi mwake, uso wake ukibadilishwa na tabasamu la kushangaza. Maono yalipotea, Padre Pio aligundua kutoka kwa jinsi nilivyomtazama kwamba nimeona kila kitu. Lakini alinijia na kuniambia nisimwambie mtu yeyote kuhusu hilo.

Hadithi kama hiyo inaambiwa na Fr. Raffaele da Sant'Elia, ambaye aliishi kando na Padre Pio kwa miaka mingi.

Niliamka kwenda kanisani kwa Misa ya usiku wa manane ya 1924. Barabara ya ukumbi ilikuwa kubwa na giza, na taa pekee ilikuwa taa ya taa ndogo ya mafuta. Kupitia vivuli niliona kwamba Padre Pio pia alikuwa akielekea kanisani. Alikuwa ameondoka kwenye chumba chake na alikuwa akienda polepole kwenye barabara. Niligundua kuwa ilikuwa imefungwa kwa bendi ya taa. Nilichukua sura nzuri na nikaona kwamba alikuwa na mtoto wa Yesu mikononi mwake. Nilisimama tu, nikatoboa, kizingiti cha chumba changu, na nikaanguka magoti. Padre Pio alipita, wote. Yeye hata hakugundua ulikuwa hapo.

Matukio haya ya kihistoria yanaonyesha upendo mkubwa na dumu wa Padre Pio kwa Mungu.Pendo lake lilionyeshwa zaidi na unyenyekevu na unyenyekevu, na moyo wazi kupokea kila shukrani ya mbinguni kwa Mungu ilikuwa imepangwa kwake.

Na pia tufungue mioyo yetu kumpokea Mtoto Yesu Siku ya Krismasi na turuhusu upendo usio na kifani wa Mungu utushinde na furaha ya Kikristo