Unda tovuti

Jeraha linaweza kutugua: jinsi nilivyopata ufunguo wa uponyaji

Kivinjari cha Faida ya Violett.

"Miili yetu ina hadithi zetu - kila sura, mstari na aya ya kila tukio na uhusiano katika maisha yetu." ~ Caroline Myss

Nilisikia mwalimu wangu akiongea, lakini sikuwa nikisikiliza. Kwa kutazama kazi ya nyumbani ya hesabu mbele yangu, sikuweza kupata sauti ya moyo wangu ikipiga kutoka kichwani mwangu.

Mara mbili sawa, thump thump, sawa na thump thump, nne.

Nilipozingatia zaidi moyo wangu kupigwa, ndivyo ilipozidi. Niliweza pia kuhisi kupigwa kifuani.

Kugundua saa, nilikuwa na dakika nyingine kumi kabla mama yangu alikutana nami katika ofisi ya shule. Tulikuwa tumepanga mkutano na muuguzi wa shule hiyo. Niliogopa.

Je! Nilikuwa kwenye shida?

Ikiwa ni hivyo, kwa nini nilikutana na muuguzi na sio mkuu? Pia, nilikuwa mwanafunzi + wa A. Sikuwahi kuwa na shida.

Kwa sauti ya kengele, nilitembea kwa wasiwasi kwenda ofisini. Kama inavyotarajiwa, mama alikuwapo. Muuguzi wa shule, mwanamke mdogo na tabasamu kubwa, alikutana nasi sote.

"Ingia," alisema, akielekezea mlango.

Nilimwangalia mama yangu na yeye akaniangalia, akitetemeka. Sote wawili tulikuwa gizani juu ya kusudi la mkutano huu.

"Uh eh," akisafisha koo lake, muuguzi Smith alivunja barafu ...

"Wacha tuende kwa hii. Casey, wewe ni ngozi sana. Inanihusu. "

Kuangalia mama yangu, alisema, "Mama, unajua ni kwanini Casey anapunguza uzito mwingi?"

Mama yangu alielezea haraka lishe yetu na jinsi alivyoandalia milo, "yenye usawa na kamili".

"Casey anamwona daktari?" Muuguzi Smith akafuata.

Mama yangu, kwa sauti iliyokasirika, alisema: "Ikiwa ni lazima, tunaenda kwa daktari wa familia yetu."

Alinitazama kwa karibu, Muuguzi Smith alinigonga begani,

"Sawa, Kesi, kula chakula kizuri cha mama yako na kupata mafuta. Sitaki kukuona ukirudi ofisini kwangu hadi ujaze kidogo. "

Hii ilikuwa moja ya matukio mengi ambapo watu, pamoja na wataalamu, waligundua kitu fulani juu yangu, walifanya mawazo, lakini hawakuwahi kuniuliza juu ya uzoefu wangu.

Hakuna mtu aliniuliza kuhusu maoni yangu ya uzito wangu.

Je! Nimegundua mabadiliko katika suruali yangu?

Je! Nimegundua mabadiliko katika hamu yangu ya kula?

Badala yake, mbinu ya kiraka ilipendekezwa - kula chakula kizuri cha mama yangu - na nilitumwa njiani.

Ilifikiriwa kuwa ikiwa nitakula zaidi, uzito wangu utaongezeka.

Je! Kula kula pia ilikuwa suluhisho la kiwango cha moyo wangu haraka?

Inavyoonekana sivyo.

Miezi baadaye, wakati wa mazoezi ya kielimu, mwalimu wangu alithibitisha kiwango cha moyo wangu haraka. Mwalimu wangu hakujali tu, lakini nilikatazwa kuchukua masomo ya masomo ya mwili hadi mapigo ya moyo wangu yalikuwa "ya kawaida".

Inasikitisha kutoweza kuhudhuria kozi ambayo nilipenda sana, hakuna mtu, pamoja na madaktari, walinipa suluhisho. Baada ya kuweka wachunguzi wa kiwango cha moyo na kufuata vipimo vingi, niligunduliwa na tachycardia. Huu ni muda wa matibabu, au kama ninavyopenda kuiita, jina fupi kwa kutojua sababu ya kupigwa kwa moyo wa juu.

Umuhimu wa mawazo yetu, hisia na maoni
Nimepitia zaidi ya miaka yangu ya ujana ya watu wazima na hali kadhaa kulingana na dalili zangu za mwili na uchunguzi wa sura yangu ya nje.

Hakuna mtu aliyejiuliza juu ya mazingira yangu ya ndani: mawazo yangu, hisia, imani.

Hakuna mtu hata aliniuliza juu ya maisha yangu.

Ilikuwaje kwangu nyumbani?

Je! Nilikuwa na uhusiano wa aina gani na wazazi wangu?

Je! Nilipata mafadhaiko au nilielewa hata maana ya mafadhaiko?

Je! Nilihisi salama na kujali mwili na kihemko?

Bila kusema, kupikia bora kwa mama yangu hakukunitia mafuta. Nimeendelea kupunguza uzito. Hata mapigo yangu ya moyo yakaendelea kukimbia.

Ilikuwa tu wakati mama yangu alinipeleka kwa mwanasaikolojia kwamba nilipatikana na shida ya kula. Sababu halisi nilikuwa nikipunguza uzito: nilikuwa mgonjwa sana.

Ilikuwa wakati wa vikao vya matibabu ambapo mwanasaikolojia alisisitiza kwamba sitakua uzito au kuanza kukarabati uhusiano wangu na chakula hadi ugomvi kati ya wazazi wangu utatatuliwa.

Alikuwa sahihi kabisa.

Mwanasaikolojia alifanya uhusiano kati ya kupoteza uzito wangu na mgongano katika nyumba yangu.

Lengo halikuwa kwenye lishe yangu kama sababu. Makini ililenga kwenye mhemko wa kihemko wa maisha yangu.

Hii ilikuwa mara ya kwanza kwa mtu kuunganisha dalili zangu za mwili na mkazo katika mazingira yangu.

Jeraha linaweza kutugua
Wakati wa kupunguza uzito na kasi ya moyo, wazazi wangu walikuwa wanapitia shida na, kwa maoni yangu, talaka yenye kuumiza. Mzozo ulikuwa wa kawaida nyumbani kwangu na nilikuwa mtoto wa kawaida "katikati ya mzozo huu".

Wakati wazazi wangu walikuwa wakigombana juu ya uhusiano uliopotea na miaka ya kuhudumiana, nilipotea katikati ya shida zao.

Talaka ni moja wapo ya matukio mengi ya kiwewe ambayo watu wanaweza kupata.

Hafla yoyote inayotambuliwa kama ya kutisha, isiyoweza kuvumilia, isiyoweza kutetea au nje ya udhibiti ni kiwewe.

Kiwewe huchangia dalili za mwili mwilini.

Kwa maneno mengine, moja ya shida zangu - talaka ya wazazi wangu - ilinifanya niwe mgonjwa.

Baada ya miaka ya matibabu, niligundua kuwa wasiwasi ni hali ya afya ya akili. Wasiwasi unaweza kuwa na dalili nyingi, ambayo moja ni tachycardia au kupigwa kwa kasi kwa moyo.

Nilihisi kutulia. Ghafla sababu za kupigwa kwa moyo wangu haraka zilifanya akili!

Silika za wanyama hutulinda salama lakini zinaweza kutugua
Wakati mtazamo wa usalama wa mtu unatishiwa, mwili huingia kwenye mwitikio wa asili unaoitwa kupambana au kukimbia. Kama mnyama katika asili ambayo inakaribia kushikwa na mwingine, mwili huhamasisha majibu kujibu na kulinda.

Watu wanaoishi katika mazingira ya kiwewe mara nyingi wanakabiliwa na vitisho. Kwa sababu tu hatuwezi kuliwa kweli, mwili haujui tofauti na kuhamasisha kutuokoa hata hivyo. Kuongeza kiwango cha moyo ni athari ya upande.

Sijajua nyumba yangu salama. Mzozo kati ya wazazi wangu ulikuwa mbaya. Mwili wangu haukujua tofauti kati ya mnyama anayejiandaa kula mimi au tishio lingine.

Wazazi wangu walipogombana, mwili wangu ulihamasisha mapigano au majibu ya ndege, ambayo ilisababisha kuongezeka kwa kiwango cha moyo. Wasiwasi, kuishi makali na kuogopa kitakachotokea baadaye ikawa njia ya maisha kwangu, hata wakati wazazi wangu hawakuwa wanapigana. Hii inaelezea ni kwanini kiwango cha moyo wangu kiliongezeka hata nilipokuwa shuleni nikifanya kitu nilipenda.

Viunganisho ambavyo vinatusaidia kupona
Ninashukuru kumwona mwanasaikolojia katika umri mdogo kama huu. Alipanda mbegu kwa kuleta ufahamu wangu wa uhusiano kati ya magonjwa na kiwewe.

Walakini, kwa miongo kadhaa baada ya vipindi hivi, hakuna mtu mwingine aliyetengeneza miunganisho hii na polepole nilisahau jinsi dalili zetu za mwili ziliingiliana na hadithi zetu za kiwewe na mafadhaiko.

Haikuwa mpaka nilipogundulika kuwa na ugonjwa wa Crohn, ugonjwa wa ugonjwa wa matumbo ya autoimmune, kwamba nililazimika kurudi nyuma katika maisha yangu na kuunganisha nukta kwa matumaini kwamba ningepata majibu ya kusaidia katika kupona kwangu.

Kweli ya kutosha, sikulazimika kuangalia mbali sana ili kujua dalili za mwili ambazo zilitanguliwa na tukio la kutisha katika maisha yangu.

Nikiwa na nguvu ya habari hii, nilijua nimepata majibu ya kupona kwangu.

Kazi yangu pekee ilikuwa kupata mtaalamu: daktari aliye na leseni, mganga au mtaalamu wa afya ya akili ambaye anaweza kunisaidia kuunganisha maisha yangu na dalili zangu.

Mara tu kuna ufahamu wa uhusiano kati ya ugonjwa na kiwewe, rasilimali zinaweza kupatikana.

Madaktari wa kazi ya kazi, matibabu ya kawaida, njia mbadala na psychotherapists ya sensorimotor ni baadhi tu ya chaguo nyingi ambazo zinaona uponyaji kama muhimu.

Wewe ni mtaalam juu ya mwili wako
Nimechunguza matibabu mengi na ninaendelea kuboreka. Walakini, ninaamini kuwa uponyaji ni mchakato wa kudumu. Lazima niwe macho kila wakati kuhusu jinsi mwili wangu unavyokuwa wa dhiki. Baada ya yote, alikuwa na maisha ya programu ya kuandaa vita au kutoroka.

Wakati mfadhaiko uko katika maisha yangu, mwili wangu mara nyingi utakuwa na dalili za mwili. Wakati mwingine maingiliano rahisi na wenzake yanatosha kusababisha majibu ya vitisho vya mwili wangu.

Kuishi na ugonjwa wa Crohn kuna changamoto nyingi. Uponyaji wa kweli ulianza wakati niligundua kuwa historia yangu ya zamani ya kiwewe cha utoto imeweka msingi wa ugonjwa katika mwili wangu na inaendelea kuchangia jinsi ugonjwa wa Crohn unajidhihirisha.

Kwa kuwa nina ufahamu huu, uwezekano wa uponyaji ni muhimu. Kadiri ninavyounga mkono mwili wangu katika uponyaji kutokana na kiwewe, ndivyo dalili zangu za mwili zinavyoboreka na nguvu ya mfumo wangu wa kinga inavyokuwa.

Bila kusema, sio safari rahisi. Lakini usipoteze tumaini.

Ingawa mifano ya kawaida ya matibabu inaendelea kutenganisha mwili na kihemko, suluhisho ni nyingi. Hii inamaanisha kuwa watu kama wewe na mimi tunapaswa kugombana ardhini, kuanzisha uhusiano na miili yetu na maisha yetu na kutafuta matibabu ambayo hutoa mchanganyiko huu.

Kwa njia nyingi, tunahitaji kuelimisha madaktari wetu na waganga juu ya miunganisho hii. Kwa kuwa sisi ni wataalam katika miili yetu wenyewe, tuna majibu mengi kwa uponyaji wetu msingi wa maisha na sisi wenyewe.

Hakuna mtu anayekujua bora kuliko unavyojua wewe mwenyewe.