Unda tovuti

Ikiwa unachukia mwili wako na unafikiria lazima urekebishe ...

Mtu mnene amesimama pwani chini ya jua la mti. Wazo la fetma

"Msichana huyo alikuwa na mafuta na mimi namchukia."

Mmoja wa wateja wangu alisema hivyo siku nyingine - juu yake mwenyewe. Kweli, msichana wake mdogo. Na moyo wangu ukavunjika.

Mojawapo ya mambo ya kwanza ambayo mimi hufanya na wateja ni kuwahimiza kufanya mazoezi ya huruma na fadhili, kwa kupanua huruma na huruma za kibinadamu kama hizo ambazo wangefanya na mtu mwingine yeyote.

Kando kabisa ya kile watu wengi wanaopambana na uzito na chakula hutumiwa. Baada ya yote, linapokuja suala la uzani wetu na chakula chetu, tumepangwa na ujumbe kama "Lazima uitake zaidi, uwe na motisha, ujenge misuli yako ya nguvu, jaribu bidii, fanya bidii, uwe bora ..."

Labda kwa wengine, inaweza kuonekana kuwa rahisi au ya kipumbavu, na ni ngumu kuelewa ni nini fadhili na huruma zinahusiana na mapambano ya uzito na chakula wakati tumeandaliwa kuamini vingine.

Kupanua tu rehema na huruma ya kibinadamu ya msingi huishia kuwa moja ya mambo muhimu kufanya wakati umejitahidi na uzito na chakula kwa muda mrefu. Pia ni ngumu zaidi, na wengine wanapigania zaidi kuliko wengine walio na wazo hili rahisi.

Binafsi, nilijitahidi sana wakati nilianza kujaribu.

Nilijichukia. Nilichukia na nilikuwa na aibu kwa kila kitu juu yangu, na sikufikiria nilistahili fadhili au huruma. Lakini nilijua kwamba ikiwa nimewahi kutaka kubadilisha njia niliyohisi juu yangu, ilibidi nifikirie kupata jinsi ya kupata.

Kwa hivyo, nilianza kufikiria toleo kwangu la msichana mdogo, wakati nilihisi kama ninahitaji fadhili na huruma. Ikiwa singeweza kujitoa mwenyewe, ningemletea picha ya akili na kuishughulikia kwa njia hiyo.

Imefanya kazi na ni hila ambayo nimekuwa nikitumia na wateja tangu wakati huo.

Lakini siku nyingine, mwanamke huyu (kama wengine wengi) alisema: "Mtoto, nilikuwa mafuta ... na ... mimi ... ninamchukia. Je! Ninapaswaje kumpa hata wakati ninamchukia? "

Ilivunja moyo wangu, lakini haikunishangaza, na wakati ninapofikiria juu yake, inanikasirisha. Inanikasirisha kwa sababu huyu mwanamke mrembo hakuzaliwa akijichukia kwa tummy kidogo. Alijifunza kutoka kwa jamii yetu iliyoharibiwa kwa upumbavu na tangu wakati huo amebeba imani hii kila siku.

Kuanzia sasa tumezeeka kufanya akili ya ulimwengu unaotuzunguka, tumefundishwa kuwa mafuta ni adui.

Wamama wameleta watoto wao kwenye mikutano ya Uzito wa Uzito pamoja nao ili waone aibu juu ya idadi hiyo kwa kiwango tangu walikuwa na umri wa miaka saba au nane. Tulionywa "Afadhali usile, hutaki kupata uzito, sivyo?" kana kwamba ni hatma mbaya kuliko kifo, wakati huo huo ilifundishwa kwamba chakula hurekebisha kila kitu.

"Mbaya nini mpenzi, una huzuni? Hapa, kula cookie. "

"Unawaka koo? Hapa, uwe na ice cream. "

Tumeona jinsi upungufu wa uzito umebarikiwa kwa gharama zote. Wale ambao wanamsamehe wanachukuliwa kama kifalme, huonyeshwa kwa sifa, umakini na kukubalika, wakati tunatazama wale wanaopata pesa wananung'unika nyuma ya migongo yao "waache". Au mbaya zaidi, wao huadhibiwa kwa uwazi na kudharauliwa usoni, mara nyingi hata na marafiki na familia ambao wanadai kuwa wanawapenda na wanadai kufanya hivyo kwa sababu ya upendo na kujali.

Jamii yetu imejipanga kuamini kuwa mafuta ni adui na kwamba watu nyembamba ni bora zaidi kuliko wao ni wakubwa, kupitia mamilioni ya uchokozaji mdogo (na jumla) katika maisha yetu yote.

Na haya ndio yaliyotokea kama matokeo:

Makumi ya mamilioni ya watu (kubwa na ndogo) wanaharibu maisha yao yote kwa hamu kujaribu "kutatua" shida yao ya "mafuta" ili kuhisi kukubalika zaidi kwa simulizi la sasa ukubwa na sura inayoamua thamani ya mwanadamu.

Na wanapovaa pound, wanachukia kila mmoja.

Yote ni yenye sumu sana, yenye kudhuru na inazalisha na inalisha "shida" haswa ambayo idadi yetu inazoea kujaribu "kusuluhisha". Kwa sababu watu walio nyuma ya vita ambayo tulishikilia kupata uzito hutumia maisha yao yote kuchukia na kukataa.

Hadithi zinazoelezea juu yao wenyewe zinaishia kuangalia sana kama hii:

Sina maana na sina upendo ikiwa sio nyembamba.
Mimi ni mtu asiyefanikiwa ikiwa ninavaa uzani.
Mimi ni mjinga na mjinga.
Nilikula vibaya, kwa hivyo mimi ni mbaya.
Mimi ni idiot kama hiyo kwa sababu mimi huiruhusu kwenda.
Ninachukiza na sistahili kuwa vizuri au kutibiwa vizuri (peke yangu au na wengine).

Unaweza kufikiria, "Kweli, ni vipi wataweza kuhamasishwa kuweka shiti zao pamoja na kupunguza uzito!" Unaweza pia kufuata wazo hilo na hila ya kawaida "Nina wasiwasi tu juu ya afya zao." (Ikiwa bado unaamini kuwa uchunguzi wa kupoteza uzito uko kwenye "shauku bora" ya afya ya umma, njoo hapa na usome nakala hii.)

Fikiria juu ya maneno hayo kwa muda mfupi na uzingatia jinsi wanavyokufanya uhisi. Sasa fikiria juu ya athari ya kusikia yao wakitembea kupitia kichwa chako kwenye kuorodhesha, kwa uangalifu na kwa uangalifu, makumi ya maelfu mara kwa siku, kila siku moja, kwa miaka au hata miongo.

Tunaamini katika mambo tunayosema kwa kila mmoja. Na ikiwa tunajiambia kuwa hatuna maana, hawapendi na tunashindwa kwa sababu ya mafuta ya ziada ya mwili, tunaamini mambo hayo ni ya kweli juu ya sisi ni nani kwa msingi wetu, ni nini tunastahili na, muhimu zaidi, nini tunastahili maishani.

Na sisi hujichukulia ipasavyo.

Huyo mwanamke niliyemtaja dakika iliyopita? Kama makumi ya mamilioni yetu, ni ngumu kuhisi chochote isipokuwa chuki kwa msichana ambaye alidhani alikuwa na mafuta. Msichana mdogo ambaye haipo tena hata kwa mwili lakini amejengwa kwa sura ya yeye ni nani sasa na anajionaje mwenyewe kwa sababu alileta hadithi hizo, hisia na imani kuwa watu wazima.

Mimi pia. Na ningekuwa tayari kub bet, pia. Kwa sababu sisi sote tunafanya.

Kwa hivyo, haijitangulizi yenyewe. Yeye hufanya kila kitu kwa kila mtu, kupuuza kile akili yake na mwili wake unahitaji mpaka hana nguvu ya mwili au kihemko iliyobaki kufanya kitu. Na kisha, wakati inaonekana kuwa hawezi kukusanya nishati au nguvu ya kujilazimisha kufuata sheria za kijinga za chakula cha mtu mwingine "kutatua" shida yake ya uzani ", anachukia na kujishukia zaidi, na mzunguko unaendelea kujilisha yenyewe milele.

Hakuna mtu yeyote katika historia ya ubinadamu aliyewahi kufikiria: "Nimeshindwa bila maana, nadhani nitafanya kitu chenye lishe na upole kwangu na mwili wangu leo".

Hii sio jinsi hadithi hizi zinavyofanya kazi. Hii sio jinsi aibu wanavyofanya inavyofanya kazi kwa sababu tunajichukulia wenyewe kwa vile tunaamini tunastahili kutibiwa.

Tunaposhirikisha furaha na dhamana yetu na uzani wetu, kupata uzito hutufanya tuhisi hatustahili. Kadiri tunavyostahili, tabia duni huendeleza afya tunayojihusisha.

Hatuhamishi miili yetu (isipokuwa tukiamua "kupunguza uzito") kwa sababu hatuitangazi afya zao. Tunajali tu vitu tunavyofikiria tunapaswa kufanya kama adhabu ya kupata uzito na "kuzirejesha katika hali". Adhabu ya ushirika imeunganishwa kwa kweli katika njia tunayoizungumzia. Lakini kwa kuwa tunaichukulia kama adhabu, hatuwezi kushikamana nayo.

Tunakula na kula vitu vingi vinavyotufanya tuhisi takataka (na kupata mafuta) kwenye hali ya hewa, kama tabia, adhabu, kama malipo, kuzama na kutuliza, kusherehekea, kulia ikiwa miili yetu inahitaji au inataka vitu hivyo - ni nani anayejali kile miili yetu inataka, hata hivyo, sawa? Tumetumia miongo kadhaa kuchukia, kukosoa na kujifunza kutowaamini wale.

Ndio sababu hadithi zina maana. Hii ndio uzito una kufanya. Ndio sababu tasnia nzima ya kupoteza uzito imekuwa mzaha kama huo wa friggen.

Lazima tuache kudumaa na kuweka uzito kwenye kipaumbele. Inatubidi.

Badala yake, lazima tuoga kwa huruma na huruma. Ikiwa tunajichukia sana kuzizingatia, lazima tujifanyie toleo letu kidogo (endelea na toleo dogo unalohitaji, kupata toleo ambalo unajali huruma).

Fadhili na huruma zimeunganishwa sana katika mchakato huu kwa sababu hatuwezi kubadilisha tabia za kujidhulumu hadi tukiacha kuamini kuwa tunastahili kuadhibiwa.

Ikiwa unataka kubadilisha uzani, afya au uhusiano uliyonayo na mwili wako au chakula, lazima ubadilishe jinsi unavyojiona juu yako, na hauwezi kufanya hivyo kwa kujishukia mwenyewe na hadithi za kutokuwa na maana kwa sababu ya kile ulichokula au kile kiwango kinasema. .

Kamwe haitatokea.

Tunapaswa kuacha kukataa sehemu za sisi wenyewe, kwa kuwa kukataa huandika hadithi hizo kwanza na kuanza kufanya kazi na njia akili zetu zimeunganishwa (kubadilisha mawazo na hadithi ambazo zinaunda imani inayoongoza tabia na tabia ya kujiharibu). Na inabidi tuchunguze mawazo yetu na hekima ya miili yetu kwa fadhili na huruma.

Tunapoacha kuzingatia uzani na kupunguza uzito na badala yake tunazingatia kupoteza hadithi (na imani zinazosababisha uchaguzi zenye kujiharibu), basi, na basi tu, tunaweza kupungua mwili na, zaidi ya yote, uzani wa kihemko milele ili waweze kuunda. Mwishowe inakuwa athari ya upande usio na nguvu.