Unda tovuti

Halo, mimi ni Covid 19 ..

Hi, mimi ni Covid 19.
Jina hili labda linakutisha kidogo, kwa karibu mwaka sasa ulimwenguni hausikii chochote isipokuwa jina langu. Walakini nimekuja kuubadilisha ulimwengu, nimekuja kukupa njia sahihi ambayo wengi wenu wamepoteza.

Wengi wenu katika familia hamkuwa tena na uhusiano wa kimapenzi na bado nilifunga familia katika nyumba na nililazimisha nyinyi wote kuwa pamoja na wapendwa wako. Wengi wenu mmegundua sura ya kweli ya mapenzi yenu, mmeunda uhusiano na familia yako ambayo hakuna hata mmoja wenu alijua. Umekutana na marafiki wa kweli, wale ambao walihatarisha kuambukizwa na mimi wakati wakikupa huduma muhimu.

Wengi wenu mmehisi kupotea, kukosa kazi na nje ya biashara lakini mmegundua jambo muhimu: kuishi na kufurahi na vitu vidogo. Baadhi yenu ambao mlizoea kusafiri na mikahawa ya kifahari, shukrani kwangu, mmegundua furaha kwa kupika na familia, kutembea na mbwa, kutunza mimea au kwa mazungumzo rahisi.

Nilitoa msukumo kwa shule, benki, korti na ofisi za kiutawala kurekebisha foleni milangoni, kwa studio isiyo na miundo, kuonyesha nguvu ya kiteknolojia unayo lakini kwa ujinga wako haukutenda.

Wengi wenu ambao walikuwa makafiri wakati waliambukizwa na mimi walitazama mbinguni na kumwita Mungu kwa mara ya kwanza maishani mwako. Wengi wamekuwa na shauku ya kusoma, uchoraji, michezo, sanaa, kutumia vipaji vyao vya kweli ambavyo maisha ya kila siku yalikuwa yamefunika.

Wengine wenu, kweli wamekufa lakini kwa kweli watu hawa ni roho ambazo zimepita. Mimi Covid 19 nimekuja kukuletea ugaidi, nimekuja kukufundisha kuwa maisha yanaisha kwa siku moja, nimekuja kukufanya uelewe kuwa siku ulizobaki lazima ziishi kwa vitu muhimu na sio kama ulivyofanya hadi jana.

Kwa muda nitauacha ulimwengu huu na maisha yangu yataisha, mimi ni virusi tu. Sikuumbwa na Mungu kuwaadhibu wanadamu bali kukupa mafundisho yote sahihi. Wakati yote yamekwisha na jina langu litakuwa ukumbusho wa adui aliyeshindwa usisahau kamwe sababu ya mimi kuja duniani kukufundisha kuishi. Wengi wenu mmeishi maisha halisi zaidi katika mwaka huu kuliko miaka kumi iliyopita ya kuishi kwenu. Wakati sipo tena, kumbuka kuwa covid 19 imekufanya ujue vitu muhimu vya maisha yako ambayo wengi wenu walikuwa wamesahau au hawajawahi kujua kwa sasa.

Ninaandika 19 nikizingatiwa kama virusi vya mauaji ya uzima wa milele na maisha halisi ambayo lazima uishi. Sasa wengi wenu mmeelewa maisha kuishi shukrani kwangu.

Sasa nguvu yangu inaisha, tayari nimekuwa dhaifu, hivi karibuni madaktari watakupa chanjo na sitakuwepo tena lakini ninajivunia kuishi na shukrani kwangu mambo mengi yamebadilika, mmekuwa wanaume bora, mmegundua bora kuliko wewe na umejifunza maisha.

Imeandikwa na Paolo Tescione