Unda tovuti

Fanya mazoezi ya fadhili za nasibu na uone uso wa Mungu

Fanya mazoezi ya fadhili za nasibu na uone uso wa Mungu

Mungu hajitathiri hatia yetu kwa kuwa anawalinganisha wengine; Mungu sio profesa wa chuo kikuu ambaye anaongoza "kwenye curve".

Katika miaka ya hivi karibuni, nimekuwa nikiwakemea sana washiriki wengine wa uongozi wa Kanisa. Kusema ukweli, wengine hutangulia walifanya ukatili mbaya kwa wasio na hatia, wakifuatana na ukosefu wa huruma na utayari wa kufunika kila kitu kinachoweza kuwashtaki au kuwatia aibu Kanisa. Uhalifu mkubwa wa wanaume hao ulifanya uinjilishaji wa Katoliki usiweze kabisa.

Dhambi zao zilisababisha tatizo lingine lisilodhibitiwa, ambayo ni kwamba - kwa kulinganisha - dhambi zetu ndogo dhidi ya wengine zinaonekana kuwa za kushangaza na nzito. Tunaweza kuhalalisha matendo yetu kwa kufikiria, "Je! Ikiwa ningesema jambo lisiloelezeka kwa mtu wa familia au kumdanganya mgeni? Kubwa kubwa! Tazama kile Askofu huyo alifanya! "Ni rahisi kuona jinsi mchakato wa akili unaweza kuchukua; baada ya yote, tunaishi katika jamii inayotutia moyo kujilinganisha na wengine. Lakini Mungu haangalii hatia yetu kwa kuwa anawalinganisha wengine; Mungu sio profesa wa chuo kikuu ambaye anaongoza "kwenye curve".

Kushindwa kwetu kupenda wengine - matendo yetu mabaya ya ubaya - inaweza kuwa na athari mbaya kwa wengine. Ikiwa tunakataa kuonyesha huruma, huruma, ufahamu na fadhili kwa wale walio karibu nasi, je! Tunaweza kusema kweli kuwa Wakristo kwa maana yoyote ile? Je! Tunainjilisha au tunasukuma watu nje ya Kanisa badala yake? Tunaweza kujipongeza wenyewe juu ya ufahamu wetu wa imani na mafundisho, lakini tunapaswa kuzingatia barua ya kwanza ya Mtakatifu Paulo kwa Wakorintho:

Ikiwa nasema katika lugha za wanadamu na malaika, lakini sina upendo, mimi ni gong ya sauti au sahani ya kelele. Na ikiwa nina nguvu za kinabii na ninaelewa siri zote na maarifa yote, na ikiwa nina imani yote, ili kuondoa milima, lakini sina upendo, mimi si chochote.

Tunayo juu ya mamlaka ya maandiko: imani bila upendo sio kitu lakini kumbukumbu tupu ya huzuni. Inaonekana sawa na ulimwengu wetu wa leo.

Karibu kila taifa duniani limezingirwa na shida na aina mbali mbali za mizozo ambazo zinaonekana kuwa mbaya kila siku, lakini zote zinaonekana kutoka kwa sababu ya kawaida: hatujaweza kupenda. Hatujampenda Mungu; kwa hivyo, tulikuwa uchi kwa jirani. Labda tumesahau kuwa upendo wa majirani - na kujipenda, zaidi ya hayo - ni kutoka kwa kumpenda Mungu, lakini ukweli usiopingika ni kwamba upendo wa Mungu na upendo wa majirani ni milele kushikamana.

Kwa kuwa ni rahisi kupoteza ukweli wa ukweli huu, lazima turejeshe maono yetu ni nani jirani yetu.

Tunayo chaguo. Tunaweza kuona wengine kama waliopo kwa raha zetu na matumizi, ambayo ndio msingi wa swali: inaweza kunifanyia nini? Katika utamaduni wetu wa ponografia wa sasa, hakuna shaka kuwa tunashambuliwa na maono haya ya matumizi. Mtazamo huu ni kikao cha kuzindua kwa makosa ya bahati nasibu.

Lakini, kwa kweli na ujumbe wa Warumi 12:21, tunaweza kushinda uovu kwa fadhili. Lazima tuchague kumwona kila mtu kama kazi ya kipekee na ya ajabu ya Mungu aliyokuwa. Sisi Wakristo tumeitwa tuwaangalie wengine, kwa maneno ya Frank Sheed, "sio kwa kile tunaweza kutoka ndani, lakini kwa kile Mungu ameweka ndani yao, sio kwa kile wanachoweza kutufanyia, lakini kwa kile halisi ndani yao ". Sheed anafafanua kwamba kupenda wengine "ni msingi wa kumpenda Mungu kwa jinsi alivyo."

Pamoja na neema, hii ndio mapishi ya kurejesha huruma na fadhili - kumwona kila mtu kama kiumbe wa kipekee wa Mungu. Kila mtu karibu nasi ni kitu cha thamani sana ambacho Mungu amekipenda kwa umilele wote. Kama St Alphonsus Liguori anatukumbusha, "Watoto wa wanadamu, asema Bwana, kumbuka ya kuwa nilikupenda kwanza. Haukuzaliwa bado, ulimwengu wenyewe haukuwapo na hata wakati huo nilikupenda. "

Bila kujali kila kosa ambalo umewahi kufanya maishani mwako, Mungu amekupenda kutoka milele yote. Katika ulimwengu ambao unateseka na uovu mbaya, huu ni ujumbe wa kutia moyo ambao lazima tuupitishe - kwa marafiki, familia, wageni. Nani anajua? Katika miaka ishirini, labda mtu atakuja kwako na kukujulisha ni aina gani ya athari kubwa ambayo umekuwa nayo kwenye maisha yao.

Paolo Tescione