Unda tovuti

Tafakari leo kama uko tayari kusema "Ndio" kwa Mungu

"Yeyote anayetaka kunifuata lazima ajikane mwenyewe, achukue msalaba wake na anifuate." Mathayo 16:24

Kuna neno muhimu sana katika taarifa hii kutoka kwa Yesu. Ni neno "lazima". Kumbuka kwamba Yesu hakusema kwamba wengine wanaweza kunifuata wakiwa wamebeba msalaba wako. Hapana, alisema mtu yeyote anayetaka kunifuata lazima ...

Kwa hivyo swali la kwanza linapaswa kuwa rahisi kujibu. Je! Ungetaka kumfuata Yesu? Katika vichwa vyetu ni swali rahisi. Ndio, kweli tunafanya. Lakini hili sio swali tunaweza kujibu tu na vichwa vyetu. Lazima pia kujibiwa na chaguo letu la kufanya kile Yesu alisema ni lazima. Hiyo ni kusema, kutamani kumfuata Yesu kunamaanisha kujikana mwenyewe na kuchukua msalaba wako. Hmmm, kwa hivyo unataka kumfuata?

Wacha tumaini jibu ni "Ndio". Tunatumahi tumeamua kukumbatia kwa undani yote yanayohusika katika kumfuata Yesu, lakini sio ahadi ndogo. Wakati mwingine tunaanguka katika mtego wa kijinga wa kufikiria kwamba tunaweza "kidogo" kumfuata hapa na sasa na kwamba kila kitu kitakuwa sawa na hakika tutaingia Mbingu tutakapokufa. Labda hiyo ni kweli kwa kiwango fulani, lakini ikiwa hiyo ni fikira zetu, basi tunakosa kujua maisha ni nini na yote Mungu ameyatuwekea.

Kujitenga mwenyewe na kuchukua msalaba wako kwa kweli ni maisha tukufu zaidi kuliko vile tunavyoweza kugundua peke yetu. Ni maisha yaliyobarikiwa neema na njia pekee ya utimilifu wa mwisho maishani. Hakuna kinachoweza kuwa bora kuliko kuingia kabisa katika maisha ya kujitolea kabisa kwa kufa kwetu sisi wenyewe.

Tafakari leo ikiwa uko tayari kusema "Ndio" kwa swali hili sio tu na kichwa chako, bali pia na maisha yako yote. Je! Uko tayari kukumbatia maisha ya kujitolea ambayo Yesu anakuita? Inaonekanaje katika maisha yako? Sema "Ndio" leo, kesho na kila siku kupitia vitendo vyako na utaona vitu vya utukufu vinavyotokea katika maisha yako.

Bwana, ninataka kukufuata na ninachagua, leo, kukataa ubinafsi wangu wote. Ninachagua kubeba msalaba wa maisha ya ubinafsi ambayo nimeitwa. Naomba nikumbatie msalaba wangu kwa furaha na nibadilishwe na Wewe kupitia chaguo hilo. Yesu naamini kwako.