Unda tovuti

Barua kwa mtoto karibu kuzaliwa

Mpendwa mtoto, wakati wako umefika wa karibu kuingia kwenye maisha. Baada ya miezi ya kukuponya, kukuona, sasa uko karibu kuzaliwa na kuingia ulimwenguni. Kabla ya kuja hapa nataka kukuambia mambo kadhaa, machache, lakini muhimu kwamba hakuna mtu atakayekuambia au kwamba itabidi ujifunze na wewe mwenyewe.

Mara tu unapozaliwa wewe ni chombo kisicho na kitu kile ambacho watu wazima wanakusambaza kwako wale ambao unajifunza na angalau kwa miaka ya kwanza utakuwa. Ninachotaka kukuambia usifikirie kuwa watu wazima huwa sawa kila mara huwa wanakosea na wakati mwingine wewe watoto hafundishi kile unapaswa.

Mtoto wangu mpendwa, ushauri wa kwanza ninakupa ni "tafuta ukweli". Kuwa mwangalifu kuishi katika ulimwengu huu kama kipofu bila mwongozo. Lazima utafute ukweli na mara moja. Yesu anasema "tafuta ukweli na ukweli utakuweka huru". Mara moja unatafuta ukweli na usiwe mtumwa wa mtu yeyote.

Sehemu ya pili ya ushauri ninaokupa: fuata wito wako. Kwa kutumia simu haimaanishi kuhani, mtawa au aliyejitolea lakini ninakuambia fanya kile unachopenda, kukuhimiza, kukufanya uhisi vizuri kuifanya. Fanya miito yako iwe kazi. Kazi inachukua zaidi ya siku yako kwa hivyo ikiwa utafuata miito yako na kuibadilisha kuwa kazi utatumia siku nzima ikiongozwa na wako na utakuwa umejaa matumaini yako.

Fanya kazi nzuri. Siku moja maishani mwako utagundua kuwa haukuzaliwa na bahati lakini kwamba kuna mtu aliyekuumba na utaona kuwa mtu huyo alikuumba kwa upendo tu na kukufanya upende. Kwa hivyo wewe wakati wa siku zako unapanda kazi za amani na nzuri na utaona kuwa mwisho wa kila siku utaridhika kuwa tayari kufanya vivyo hivyo siku iliyofuata.

Na usisikilize wale mafuta ambao wanapeana ushauri tu kurekebisha mambo, pesa, fanya vizuri kuliko wengine. Ikiwa kwa bahati unajisikia kama kufanya kitu na lazima upoteze kitu, kifanye, ufuate silika yako, moyo wako, wito wako, dhamiri yako.

Ninakupa ncha moja ya mwisho ya maneno, ikiwa unaweza "kumwamini Mungu".

Nataka kuhitimisha barua hii kwa kukuambia kitu ambacho ninashikilia sana moyoni mwangu "mpende Mama yetu mama wa Yesu". Labda utazaliwa katika familia isiyoamini au isiyo Katoliki lakini haijalishi, penda tu. Ni kwa kumpenda tu, Maria, utahisi kama mtu mwenye upendeleo na salama maishani. Hakuna mtu aliyeishi na atakayeishi ambaye alimpenda Mama yetu na akakata tamaa. Ni kwa kumpenda Mama yetu tu utajisikia kulindwa na kufurahi, kila kitu kingine ni udanganyifu safi.

Ah! Na usisahau kwamba mwisho wa maisha, baada ya kifo, kuna Paradiso. Kwa hivyo jaribu kuingia kupitia mlango mwembamba na ufanye kile nilichokuambia katika barua hii ili uweze kuishi maisha ya kipekee na kisha itaendelea baada ya kifo kwa umilele ambapo muumbaji wako wa leo ambaye uko karibu kuzaliwa anakungojea hata katika siku yako ya mwisho. .

Imeandikwa na PAOLO TESCIONE