Unda tovuti

Baada ya mshtuko wa moyo niliona Mbingu na sauti ikisema "haujamaliza"

mnamo Oktoba 24, 2019, ilianza sawa na siku nyingine yoyote. Mke wangu na mimi tulikuwa tumekaa tukitazama habari kwenye Runinga. Ilikuwa saa 8:30 na nilikuwa nikinywa kahawa yangu na kompyuta ndogo mbele yangu.

Ghafla nilianza kuteleza kwa ufupi kisha kupumua kwangu kukasimama na mke wangu aligundua kuwa lazima achukue haraka. Nilikuwa nimeangukia ghafla kukamatwa kwa moyo wa moyo au kifo cha ghafla cha moyo. Mke wangu alinyamaza na mara nilipogundua mimi sio kulala tu, alianza kusimamia CPR. Alipiga simu 911 na waendeshaji wa jiji la Tonawanda walikuwa nyumbani kwa dakika nne.

Wiki mbili zilizofuata niliambiwa na mke wangu, Amy, kwa kuwa sikumbuki chochote. Nilikimbizwa na gari la wagonjwa hadi ICU ya Buffalo General Medical Center. Bomba na zilizopo za kila aina ziliingizwa ndani yangu na nilikuwa nimevikwa pakiti ya barafu. Madaktari hawakuwa na tumaini kubwa kwani katika kesi hii kuna kiwango cha kuishi kati ya 5% hadi 10% takriban. Siku tatu baadaye moyo wangu ulisimama tena. CPR ilisimamiwa na nilihuishwa tena.

Wakati huu nilikuwa na habari ya mwangaza mkali na wa rangi nyingi uliangaza karibu nami. Nilikuwa na hali ya nje ya mwili. Kwa kweli nilisikia maneno matatu ambayo sitaisahau na ambayo yananifanya nitetemeke kila wakati nikikumbuka, machozi yananiambia: "Haujamaliza."

Wakati huu pia nilikuwa na mazungumzo na mtu ambaye nilikua nikivuka barabara huko Tonawanda ambaye aliuawa katika ajali ya ndege miaka michache iliyopita.

Baada ya karibu wiki tatu niliwekwa kwenye chumba cha nusu kibinafsi kwenye bawa la ukarabati. Nilikuwa najua mazingira yangu na wageni kwa mara ya kwanza tangu nililazwa hospitalini. Ukarabati wangu uliitikia haraka sana hadi waganga walishangaa. Waziri wangu na daktari walisema nilikuwa muujiza wa kutembea.

Ninamshukuru Mungu kwa kurudi nyumbani kwa Kushukuru, Krismasi na mwaka mpya ambao labda haujawahi kutokea.

Hata ingawa nimepona 100%, nitaishi na mabadiliko kadhaa katika maisha yangu.

Wakati wa kukaa kwangu hospitalini nilikuwa na defibrillator / pacemaker iliyoingizwa kwenye kifua changu na nitafuata maagizo kadhaa kuizuia kutokea tena.

Uzoefu huu uliimarisha hali yangu ya kiroho na kuondoa woga wangu wa kifo. Nashukuru zaidi wakati ambao nimeacha kujua kuwa inaweza kubadilika mara moja.

Ninaipenda zaidi familia yangu, mke wangu, mtoto wangu na binti yangu, wajukuu wangu watano na watoto wangu wawili wa kambo. Nina heshima kubwa kwa mke wangu, sio tu kwa kuokoa maisha yangu, lakini kwa kile alichokabili wakati wa shida yangu. Ilibidi atunze kila kitu kutoka kwa bili na mambo ya kifamilia hadi kufanya maamuzi ya matibabu kwa niaba yangu, na pia kuendesha gari hospitalini kila siku.

Moja ya maswali ambayo nimekuwa nayo kutoka kwa uzoefu wangu wa baada ya kufa ni nini hasa ninahitaji kufanya na wakati wangu wa ziada. Sauti ambayo inaniambia sijafanywa kila wakati ilinifanya nishangae inamaanisha nini.

Inafanya mimi kufikiria kuna kitu ninapaswa kufanya kuhalalisha kurudi kwangu katika nchi ya walio hai. Kwa kuwa nina karibu miaka 72, sikutarajia kugundua ulimwengu mpya au kuleta amani kwa ulimwengu kwa sababu sidhani kama nina wakati wa kutosha. Lakini haujui.