Unda tovuti

Papa Francis anakubali kujiuzulu kwa askofu mteule wa Duluth Michel Mulloy baada ya kushtakiwa kwa unyanyasaji

Papa Francis alikubali kujiuzulu kwa Askofu mteule wa Duluth, Minnesota, Michel J. Mulloy, baada ya madai ya kumdhulumu mtoto mchanga miaka ya 80 kujitokeza mwanzoni mwa Agosti.

Mulloy, 66, aliteuliwa kuongoza jimbo la Minnesota mnamo Juni 19, na kuwekwa kwake wakfu na kuwekwa kama askofu ilipangwa Oktoba 1.

Kulingana na taarifa kutoka kwa dayosisi ya Jiji la Rapid, ambayo Mulloy alikuwa msimamizi tangu Agosti 2019, dayosisi hiyo mnamo 7 Agosti "ilipokea taarifa ya shtaka dhidi ya Padre Mulloy unyanyasaji wa kijinsia wa mtoto mapema miaka ya 80".

Dayosisi hiyo ilisema "haina madai yoyote ya unyanyasaji wa kijinsia unaomuhusu Padri Mulloy".

Matangazo kwa waandishi wa habari kutoka Mkutano wa Maaskofu Katoliki wa Vatican na Merika hayakuonyesha sababu ya kujiuzulu kwa askofu huyo aliyechaguliwa.

Dayosisi ya Jiji la Haraka ilisema "ilikuwa ikifuata utaratibu uliowekwa" na ilifahamisha utekelezaji wa sheria kuhusu mashtaka hayo. Mulloy pia aliamriwa kujizuia kushiriki katika huduma hiyo.

Dayosisi hiyo iliagiza uchunguzi huru juu ya madai hayo, ambayo kamati ya ukaguzi baadaye ilikubali ilistahili uchunguzi kamili chini ya sheria ya kanuni. Dayosisi imearifu Halmashauri Kuu ya maendeleo.

Mulloy alipokea muhtasari wa mashtaka dhidi yake na baadaye akawasilisha kujiuzulu kwake kama askofu aliyechaguliwa wa Duluth.

Mulloy alikuwa makamu mkuu na makasisi kwa makasisi katika jimbo la Rapid City tangu 2017.

Uteuzi wake kama Askofu wa Duluth karibu miezi mitatu iliyopita ulifuatia kifo kisichotarajiwa cha Askofu Paul Sirba mnamo Desemba 1, 2019, akiwa na umri wa miaka 59.

Pamoja na kujiuzulu kwa Mulloy kama askofu mteule, Msgr. James Bissonnette ataendelea kusimamia dayosisi ya Duluth hadi askofu mpya atakapoteuliwa.

Bissonnette alisema katika taarifa fupi mnamo Septemba 7: “Tunasikitika na wale wote ambao wamenyanyaswa kingono na na wapendwa wao. Ninakuomba umwombee mtu ambaye amejitokeza na mashtaka haya, kwa Baba Mulloy, kwa waaminifu wa dayosisi yetu na kwa wote wanaohusika. Tunaweka matumaini yetu na tumaini katika maongozi ya Mungu tunapongojea, kwa mara nyingine, uteuzi wa askofu wetu ajaye ”.

Kwenye mkutano na waandishi wa habari uliyopeperushwa na runinga huko Duluth kufuatia uteuzi wake mnamo Juni 19, Mulloy aliyeonekana mwenye hisia nyingi alisema "hii ni ya kushangaza sana, asante Mungu kwa fursa hii."

“Nimefedheheshwa. Ninashukuru sana kwamba Baba Mtakatifu, Baba Mtakatifu Francisko, alidhani kwamba ningeweza kusimamia na kutumia fursa hii “.

Mulloy alizaliwa Mobridge, South Dakota mnamo 1954. Alisema familia yake ilihama sana wakati wa utoto wake. Alimpoteza pia mama yake katika umri mdogo; alikufa akiwa na miaka 14.

Alihitimu kutoka Chuo Kikuu cha Mtakatifu Mary huko Winona, Minnesota na BA katika sanaa na aliteuliwa kuwa kuhani wa Jimbo la Sioux Falls mnamo Juni 8, 1979.

Mulloy alipewa jukumu la kusaidia Dayosisi ya Jiji la Haraka katika Kanisa Kuu la Mama yetu wa Msaada wa Daima muda mfupi baada ya kuwekwa kwake wakfu.

Mnamo Julai 1981, alirudi Jimbo la Sioux Falls, ambapo alihudumu hadi Julai 1983 kama Kasisi wa Parokia ya Christ the King Parish huko Sioux Falls.

Mbali na kipindi hicho cha miaka miwili, Mulloy alitumia maisha yake yote ya ukuhani katika jimbo la Rapid City.

Katika taarifa ya Septemba 7, dayosisi ya Sioux Falls ilisema "haina rekodi ya kupokea malalamiko yoyote au madai juu ya mwenendo wa Padre Mulloy wakati wa huduma yake aliyopewa" katika dayosisi hiyo.

Baada ya kuhudumu katika parokia kadhaa katika jimbo la Rapid City, pamoja na parokia za wamishonari za Mtakatifu Anthony huko Red Owl na Mama yetu wa Ushindi huko Plainview, Mulloy aliwekwa ndani ya jimbo mnamo Oktoba 17, 1986.

Halafu aliteuliwa kuhani wa parokia ya kanisa la San Giuseppe na huduma inayoendelea katika parokia hizo mbili za misheni.

Parokia ya karne ya Mama yetu wa Ushindi huko Plainview ilifungwa na dayosisi hiyo mnamo 2018 kwa sababu ya kupungua kwa idadi ya watu wa vijijini katika eneo hilo.

Padri huyo alikuwa mchungaji katika parokia zingine kadhaa katika jimbo la Rapid City. Alikuwa pia mkurugenzi wa wito kutoka 1989 hadi 1992 na mkurugenzi wa ofisi ya ibada mnamo 1994.

Mulloy pia alikuwa mkurugenzi wa maisha ya kiroho na liturujia katika Kituo cha Mafungo cha Terra Sancta mnamo 2018.