Unda tovuti

Dada anaendesha mbio za kukanyaga, hupata pesa kwa masikini wa Chicago

Wakati Marathon ya Chicago ilifutwa kwa sababu ya coronavirus, dada Stephanie Baliga aliamua kuvaa wakufunzi wake na kukimbia maili za kawaida 42,2 kwenye basement ya nyumba yake ya watawa.

Ilianza kama ahadi. Baliga alikuwa ameiambia timu yake inayoendesha kwamba katika tukio la kughairi, angeendesha mbio za kukanyaga ili kukusanya pesa kwa chakula cha ujumbe wa Ujumbe wa Mama yetu wa Malaika huko Chicago. Alipanga kuifanya mwenyewe, kuanzia saa 4 asubuhi, na muziki kutoka kwa stereo.

"Lakini basi rafiki yangu alinihakikishia kuwa hii ni aina ya kitu cha wazimu ambacho watu wengi hawafanyi," alisema. "Kwamba watu wengi hawaendeshi marathoni kwenye treadmill kwenye basement na kwamba napaswa kuwajulisha watu wengine."

Na kwa hivyo kukimbia kwake kwa Agosti 23 kulirushwa moja kwa moja kwenye Zoom na kuchapishwa kwenye YouTube. Siku hiyo, yule mtawa mwenye umri wa miaka 32 alikuwa amevaa bendera ya bendera ya Amerika na alikimbia kando ya sanamu za Mtakatifu Francis Assisi na Bikira Maria.

Umati wa kelele wa mbio za marathon za Chicago, ambao ulikimbia kwa miaka tisa iliyopita, ulikuwa umekwenda. Lakini bado ana tabasamu la marafiki wa shule ya upili na vyuo vikuu, makasisi na wanafamilia ambao walijitokeza kwenye skrini na kumshangilia.

"Inaonekana imeruhusu watu kupata faraja, furaha na furaha wakati huu wa shida kubwa kwa watu wengi," Baliga alisema. "Nimeguswa sana na msaada wa ajabu ambao watu wengi wamenionyesha katika safari hii."

Alipokuwa akikimbia, alisali rozari, aliwaombea wafuasi wake, na muhimu zaidi, aliwaombea watu ambao walipata virusi na wale waliotengwa wakati wa mgogoro wa COVID-19.

"Hili sio kitu ikilinganishwa na kile watu wengi wamekuwa wakipitia wakati wa janga hili," alisema.

Dakika 30 za mwisho, hata hivyo, zimechosha.

"Nilikuwa nikiomba niweze kufaulu na sio kuanguka na kuishi," alisema.

Shinikizo la mwisho lilitoka kwa mshangao kwenye skrini ya Deena Kastor, mshindi wa medali ya shaba ya Olimpiki ya 2004. "Yeye ni kama shujaa wangu wa utotoni, kwa hivyo ilikuwa ya kushangaza," Baliga alisema. "Hii ilinivuruga maumivu."

Baliga pia aliwasilisha saa yake ya saa 3, dakika 33 kwa Guinness World Record kwa mbio za mwendo wa kukanyaga kwa wakati.

"Sababu pekee niliweza kuifanya ni kwa sababu hakuna mtu aliyewahi kuifanya hapo awali," alisema huku akitabasamu.

Muhimu zaidi, mbio zake za kukanyaga hadi sasa zimekusanya zaidi ya $ 130.000 kwa kuhusika kwa jamii katika misheni yake.

Baliga, ambaye alianza mashindano ya mbio akiwa na umri wa miaka 9, hapo awali alishindana katika Tarafa ya kuvuka na kufuatilia timu katika Chuo Kikuu cha Illinois, ambapo alisoma uchumi na jiografia. Alisema maisha yake yalibadilika baada ya uzoefu mkubwa wa maombi na alihisi wito wa kuwa mtawa.

Lakini Baliga aliendelea kukimbia. Baada ya kujiunga na agizo la Wafransisko la Ekaristi huko Chicago, alizindua timu inayoendesha ya Mama yetu wa Malaika ili kupata pesa kwa masikini.

“Sote tunacheza jukumu hili muhimu sana. Matendo yetu yote yameunganishwa, "alisema. "Ni muhimu sana, haswa wakati huu, wakati watu wengi wanahisi kutengwa na kuwa mbali, kwamba watu wanaendelea kujitolea wenyewe kwa wao kwa wao na kuwa wema