Unda tovuti

Mama amshtaki padri baada ya kusema kujiua kwa mtoto mchanga ni "kinyume na Mungu"

Hofu kwenye mazishi ya Maison Hullibarger ilianza kwa njia ya kawaida: kuhani alitambua uchungu wa wazazi wa mtoto wa miaka XNUMX na akamwomba Mungu atumie maneno yake kuwaangazia.

Kisha ujumbe kutoka kwa Mchungaji Don LaCuesta ulibadilika sana.

"Nadhani hatupaswi kuita mabaya mabaya, mbaya ni nini," Bwana LaCuesta aliwaambia waombolezaji katika parokia yake huko Temperance, Michigan.

"Kwa kuwa sisi ni Wakristo, lazima tuseme kwamba tunachojua ni ukweli: kwamba kuchukua maisha yako ni dhidi ya Mungu ambaye alituumba na dhidi ya wale wote wanaotupenda".

Jeffrey na Linda Hullibarger walishangaa. Hawakufafanua jinsi mtoto wao alivyokufa nje ya marafiki wa karibu na familia, lakini Bwana LaCuesta aliendelea kutamka neno "kujiua" mara sita na kupendekeza kwamba watu wanaokomesha maisha yao ni Ninakabili Mungu.

Karibu mwaka mmoja baada ya Bwana LaCuesta kuongoza mazishi mnamo Desemba 8, 2018, Linda Hullibarger alifungua kesi dhidi yake, Kanisa Katoliki la Mama yetu wa Mlima Karmeli na Jimbo kuu la Detroit, akidai nyumba hiyo aliharibu familia yake ambayo tayari ilikuwa imeharibiwa.

Kitendo kilichowasilishwa Jumatano iliyopita kinafufua juhudi zinazoendelea za wahusika ili kupata uwajibikaji mkubwa kutoka kwa Jimbo kuu hadi utawala wa kisheria.

"Kwa maoni yangu, alifanya mazishi ya mtoto wetu kwenye ajenda yake."

Melinda Moore, kiongozi mwenza wa kikosi kazi cha jamii ya kidini katika Jumuiya ya Kitaifa ya Kupambana na Kuzuia Kujiua, alisema viongozi wa dini ni washirika muhimu katika kuzuia kujiua na kujibu inapotokea.

Alisema familia kama LaCuesta zinaonyesha unyanyapaa ambao kujiua bado kuna katika jamii za imani na mara nyingi huimarisha hisia za uwajibikaji, aibu na shida za wapendwa.

Bi Hullibarger anasema katika kesi yake, iliyowasilishwa katika Mahakama ya Jimbo la Michigan, kwamba Bw. LaCuesta alisababisha aina hiyo ya maumivu ya moyo baada ya yeye na mumewe kugeukia parokia yao ya muda mrefu kupata faraja.

Bwana LaCuesta alishindwa kuonyesha huruma alipokutana na wenzi hao kupanga mazishi, kesi inasema, na badala yake akaenda mara moja kuzungumzia utayari wa kanisa.

Hullibarger walimweleza kuhani kwamba wanataka mazishi ya kusherehekea maisha ya Maison, mtu mpya kutoka Chuo Kikuu cha Toledo ambaye alikuwa akisoma haki ya jinai. Wanandoa pia walitaka mazishi kueneza ujumbe mzuri juu ya wema kwa wengine, na kesi hiyo inasema kwamba Bwana LaCuesta amekubali ombi hilo.

Baada ya mamia ya watu kukusanyika kanisani kwa ibada hiyo, Bwana LaCuesta alisema katika hotuba hiyo kwamba Mungu anaweza kusamehe kujiua kwani yeye husamehe dhambi zote wakati watu wanatafuta huruma yake. Alisema kuwa Mungu anaweza kuhukumu maisha yote ya mtu bila kuzingatia tu "chaguo mbaya na la mwisho ambalo mtu huyo alifanya".

"Kwa sababu ya dhabihu ya Kristo inayojumuisha yote msalabani, Mungu anaweza kuhurumia dhambi yoyote," alisema Bwana LaCuesta, kulingana na nakala ya hotuba yake iliyochapishwa na jimbo kuu.

"Ndio, shukrani kwa rehema yake, Mungu anaweza kusamehe kujiua na kuponya kile kilichovunjika."

Waombolezaji walionekana kukasirika kujua sababu ya kifo cha Maison, kulingana na sababu hiyo.

Jeffrey Hullibarger alitembea kwenda kwenye mimbari na kumnong'oneza Bwana LaCuesta "tafadhali acha" kuzungumza juu ya kujiua, kesi hiyo inasema, lakini kasisi hajabadilisha mwendo. Inasemekana alimaliza huduma bila kuruhusu familia isome maandiko yaliyochaguliwa au kusema maneno ya mwisho juu ya Maison.

Watu wengine baadaye walimwambia Linda Hullibarger kwamba walisikia familia zisizo sawa juu ya wapendwa wao kutoka kwa Bwana LaCuesta, kesi hiyo inasema.

Familia hiyo ilikutana na Askofu Mkuu Allen Vigneron na Askofu Gerard Battersby, lakini walifutwa kazi, kulingana na kesi hiyo. Bwana Battersby anadaiwa kumwambia Linda Hullibarger "airuhusu iende."

Familia iliomba Bwana LaCuesta aondolewe, lakini kasisi aliwaambia waumini wake kwamba anapendelea kukaa na kutumikia jamii ya parokia. Inabakia kuorodheshwa kwenye wavuti ya kanisa.

Linda Hullibarger aliliambia The Post kwamba anafikiria kuwa barua iliyochapishwa mkondoni ni toleo la kufikiria zaidi kuliko kile Bwana LaCuesta alitoa. Jimbo kuu lilikataa kutoa maoni juu ya mashtaka haya.

Msemaji wa Jimbo kuu Holly Fournier alikataa kutoa maoni juu ya sababu hiyo, lakini akaashiria taarifa ambayo Jimbo kuu lilitoa mnamo Desemba kuomba msamaha kwa kuumiza familia ya Hullibarger, badala ya kuwafariji.

"Tunatambua… kwamba familia ilitarajia mahubiri kulingana na jinsi mpendwa alivyoishi, sio jinsi alivyokufa," ilisema taarifa hiyo.

"Tunajua pia kwamba familia iliumizwa zaidi na chaguo la baba kushiriki mafundisho ya Kanisa juu ya kujiua, wakati msisitizo ulipaswa kuwa zaidi juu ya ukaribu wa Mungu na wale wanaoomboleza."

Kanisa Katoliki kwa muda mrefu limesema kuwa kujiua kunapingana na jukumu la kila mtu kulinda maisha ambayo Mungu amewapa.

Hadi Baraza la Pili la Vatikani katika miaka ya 60, watu waliojiua hawakuruhusiwa kupokea mazishi ya Kikristo. Katekisimu ya Kanisa Katoliki, iliyoidhinishwa na Papa John Paul II mnamo 1992, inasema kuwa kujiua ni "kinyume kabisa na upendo wa kibinafsi" lakini inatambua kuwa watu wengi wanaomaliza maisha yao wana magonjwa ya akili.

"Usumbufu mkubwa wa kisaikolojia, uchungu au hofu kubwa ya usumbufu, mateso au mateso inaweza kupunguza jukumu la wale wanaojiua," inasema katekisimu.

Washirika wengi wa makasisi hawajafundishwa vyema kujiua na hawajui jinsi ya kusaidia familia na marafiki wa mtu aliyekufa, Bi Moore, ambaye pia ni profesa wa saikolojia katika Chuo Kikuu cha Mashariki mwa Kentucky.

Alisema viongozi wa dini wanapaswa kusikiliza huzuni, kutoa rambirambi, kurejelea maandiko kwa mwongozo, na kuzungumza juu ya jinsi marehemu alivyoishi, sio tu jinsi alivyokufa.

"Kusema kwamba ni dhambi, ni kitendo cha Ibilisi, kuweka mawazo ya mtu juu ya jambo hili na sio kutazama mafundisho ya kanisa lako juu ya jambo hili ambalo nadhani viongozi wa imani hawapaswi kufanya," Bi Moore alisema.

Washington Post