Unda tovuti

Kardinali wa Lebanon: "Kanisa lina jukumu kubwa" baada ya mlipuko huko Beirut

Baada ya mlipuko angalau mmoja kutokea katika bandari za Beirut Jumanne, kardinali wa Kikatoliki wa Maronite alisema kanisa la eneo hilo linahitaji msaada kuwasaidia watu wa Lebanoni kupona kutokana na janga hili.

“Beirut ni mji ulioharibiwa. Janga lilitokea huko kwa sababu ya mlipuko wa ajabu uliotokea katika bandari yake ”, alitangaza Kardinali Bechara Boutros Rai, Mchungaji Mkuu wa Maroni wa Antiokia tarehe 5 Agosti.

"Kanisa, ambalo limeanzisha mtandao wa misaada katika eneo lote la Lebanon, leo linakabiliwa na jukumu kubwa kubwa ambalo haliwezi kuchukua peke yake", iliendelea kutangaza tangazo hilo.

Alisema kuwa baada ya mlipuko wa Beirut, Kanisa "liko katika umoja na walioathirika, familia za wahanga, waliojeruhiwa na waliokimbia makazi yao kuwa iko tayari kuwakaribisha katika taasisi zake".

Mlipuko huo, ambao ulitokea katika bandari ya Beirut, uliwauwa watu wasiopungua 100 na kujeruhi maelfu, na kufurika hospitali. Idadi ya vifo inatarajiwa kuongezeka zaidi wakati wafanyikazi wa dharura wakitafuta idadi isiyojulikana ya watu ambao bado wanapotea kwenye kifusi.

Mlipuko huo uliwasha moto na sehemu kubwa ya jiji ilikosa umeme Jumanne na Jumatano. Sehemu za jiji, pamoja na eneo maarufu la ukingo wa maji, ziliharibiwa na mlipuko huo. Vitongoji vya makazi vilivyojaa mashariki mwa Beirut, ambayo ni ya Kikristo, pia vilipata uharibifu mkubwa kutokana na mlipuko huo, ulihisi umbali wa maili 150 huko Kupro.

Kardinali Rai aliuelezea mji huo kama "uwanja wa vita bila vita".

"Uharibifu na ukiwa katika mitaa yake yote, vitongoji na nyumba."

Alihimiza jamii ya kimataifa kuisaidia Lebanon, ambayo tayari ilikuwa katika shida ya uchumi.

"Ninageukia kwako kwa sababu najua ni kwa kiasi gani unataka Lebanon kupata tena jukumu lake la kihistoria katika huduma ya wanadamu, demokrasia na amani katika Mashariki ya Kati na ulimwenguni," Rai alisema.

Aliziomba nchi na Umoja wa Mataifa kutuma misaada kwa Beirut na akatoa misaada kote ulimwenguni kusaidia familia za Lebanon "kuponya vidonda vyao na kurejesha nyumba zao."

Waziri Mkuu wa Lebanon Hassan Diab alitangaza Agosti 5 kuwa siku ya kitaifa ya maombolezo. Nchi hiyo imegawanywa sawasawa kati ya Waislamu wa Sunni, Waislamu wa Shia na Wakristo, ambao wengi wao ni Wakatoliki wa Maroni. Lebanoni pia ina idadi ndogo ya Wayahudi na vile vile Druze na jamii zingine za kidini.

Viongozi wa Kikristo wameomba maombi baada ya mlipuko na Wakatoliki wengi wamegeukia maombezi ya Mtakatifu Charbel Makhlouf, kuhani na nguli aliyeishi kutoka 1828 hadi 1898. Anajulikana nchini Lebanon kwa uponyaji wake wa kimiujiza kwa wale wanaomtembelea. kaburi kutafuta maombezi yake - Wakristo na Waislamu.

Maronite nel Mondo Foundation walichapisha picha ya mtakatifu huyo kwenye ukurasa wao wa Facebook mnamo Agosti 5 na maandishi "Mungu awahurumie watu wako. Mtakatifu Charbel utuombee “.

Utafiti huo na ofisi za mtandao wa runinga wa Kikristo wa Mashariki ya Kati Noursat zilikuwa kama dakika tano kutoka eneo la mlipuko na "ziliharibiwa vibaya" kulingana na taarifa ya pamoja ya mwanzilishi wa rais na rais mnamo 5 Agosti.

Waliomba "maombi mazito kwa nchi yetu pendwa Lebanon na Tele Lumiere / Noursat ili kuendelea na dhamira yake katika kueneza neno la Mungu, tumaini na imani".

"Tunaombea roho za wahasiriwa, tunamwomba Mungu wetu Mweza-Yote kuponya waliojeruhiwa na kuwapa nguvu familia zao"