Yi tunani game da kowane ƙaramin tayin da za ku iya bayarwa a yau

Da ya ɗauki gurasa biyar ɗin da kifin nan biyu, sai ya ɗaga kai sama, ya yi wa Allah godiya, ya gutsuttsura gurasar, ya ba almajiran, waɗanda kuma suka ba wa taron. Duka kuwa suka ci suka ƙoshi, har suka tattara ragowar gutsattsarin, cike kwando goma sha biyu. Matta 14: 19b-20

Shin kun taɓa jin kamar ba ku da kaɗan bayarwa? Ko kuwa ba za ku iya yin tasiri a wannan duniyar? Wani lokaci, zamu iya yin mafarkin kasancewa wani "mai mahimmanci" tare da babban tasiri don yin "manyan abubuwa". Amma gaskiyar magana ita ce, zaku iya yin manyan abubuwa tare da “ƙarami” da ya kamata ku bayar.

Ayar Bishara ta yau ta nuna cewa Allah ya sami ikon ɗaukar wani ɗan ƙaramin abu, burodi biyar da kifi biyu, kuma ya canza su zuwa isasshen abinci don ciyar da dubun dubatar mutane ("Maza dubu biyar, ba a ƙidaya mata da yara ba". Matta 14: 21)

Wannan labarin ba wai kawai mu'ujiza bane don kawai samar da abincin da yakamata ga taron jama'ar da suka zo don sauraron Yesu a wani wuri wanda ba kowa, hakan ma alama ce a gare mu na ikon Allah don canza hadayunmu na yau da kullun zuwa albarkokin ƙasan duniya. .

Burinmu ba dole bane ya zama ya zama ya tsara abin da muke so Allah yayi da baikonmu; a'a, manufarmu ta zama shine gabatar da duk abinda muke dashi da duk abinda muke dashi kuma mu bar canji ga Allah. Yana iya zama kamar cewa abin da muke bayarwa ba shi da wani fa'ida. Misali, yin sadaka ga Allah na ayyukanmu na yau da kullun ko makamantansu na iya zama marasa amfani. Me Allah zai yi da wannan? Tambaya guda zata iya yiwuwa ga wadanda ke tare da burodin da kifi. Amma kaga abin da Yesu ya yi da su!

Dole ne mu dogara a kowace rana cewa duk abin da muka miƙa wa Allah, ko babba ko ƙarami, Allah zai yi amfani da shi a fili. Ko da yake wataƙila ba za mu ga 'ya'yan itatuwa masu kyau kamar waɗanda ke cikin wannan labarin ba, za mu iya tabbata cewa' ya'yan itatuwa masu kyau za su yi yawa.

Yi tunani game da kowane ƙaramin tayin da za ku iya bayarwa a yau. Sacrificesaramar sadaukarwa, ƙananan ayyukan ƙauna, ayyukan gafara, ƙaramar ayyukan sabis, da sauransu, suna da ƙima mara iyaka. Yi sadaka yau kuma ka rage sauran ga Allah.

Ya Ubangiji, ina ba ka kwana na da kowane irin aiki yau. Ina ba ku ƙaunata, sabis na, aikina, tunanina, damuwata da duk abin da na sadu. Da fatan za a ɗauki waɗannan ƙaramin hadayu kuma ka juyar da su cikin alheri don ɗaukakarka. Yesu na yi imani da kai.